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NI MWEZI WA MARIA 

NOVENA YA bibi YETU WA FATIMA 

TAREHE 04-12/MAY  

 

SALA YA MWANZO: 

1.Sala ya Mwanzo Mbele ya Msalaba  ama pamoja na kielelezo cha Taswira ya  Bikira 
Maria. 

…Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu.Amina 

…Sali sala ya Uje Roho Mtakatifu au wimbo wa Uje Roho Mtakatifu.. 

Sala ya uje Roho Mtakatifu. 

Uje Roho Mtakatifu uzinee roho za waumini wako, washa ndani moto wa mapendo 
yako, peleka roho wako, vitaumbwa upya na nchi zitageuka. 

Tuombe: Ee Mungu uliyependa kuzifurahisha nyoyo za waumini wako ukiwaletea 
mwanga wa Roho Mtakatifu, tunaomba tuongozwe na yule Roho, tupende yaliyo 
mema , tupate daima faraja zake. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu bwana wetu. 
Amina.  
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2.SALA YA TOBA 

Ee Mungu wangu ninakusadiki,  ninakutumainia, ninakuabudu,na ninakupenda. Kwako 
ninawaombea msamaha  wale  wote  wasiokusadiki, wasiokuabudu, wasiokutumainia na 
wasiokupenda. 

3. SALA YA KUOMBA KIFO CHEMA. 

Ee Bwana na  mwokozi wangu, nisaidie katika saa hiyo katika mikono yenye nguvu ya 
Sakramenti zako na kwa harufu nzuri ya faraja zako.Ruhusu maneno ya maondoleo ya 
dhambi yatamkwe juu yangu, na ishara ya mafuta matakatifu initie muhuri, na Mwili 
wako mwenyewe uwe chakula changu na Damu yako inifunike, na Malaika wangu 
aninong’oneze neno la amani na watakatifu wako watukufu wanitazame kwa tabasamu; 
ili kwamba kwa njia yao wote na kupitia kwao wote, nipokee zawadi ya uvumilivu, na 
nife kama ninavyotamani kuishi, katika Imani yako, katika Kanisa lako, katika 
kukutumikia, na katika Upendo wako. Amina 

4. SALA YA SIKU (inabadilika kulingana na tarehe ya siku) 

5. SALA YA MWISHO 

Ee Utatu Mtakatifu, Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, ninakuabudu kwa heshima kubwa 
sana. Nakutolea Mwili na Damu azizi, Roho na Umungu wa Yesu Kristo, vilivyomo 
katika Tabernakulo zote duniani, kwa malipizi ya dhambi zinazomtia uchungu. Na, kwa 
mastahili yasiyo na mipaka ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, na kwa maombezi ya Moyo 
Safi wa Maria, naomba wakosefu maskini waongoke. Amina 

Bikira Maria wa Fatima….Utuombee 

Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina 

 

SIKU YA KWANZA 04/05/2022 (JUMATANO) 

Nia ya Pamoja; 

Tunamshukuru Mungu kwa wagonjwa wa corona walioponywa na kukingwa na janga 
hili. 

Tunakuomba Mama Yetu wa Fatima utuondolee gonjwa hili la Corona pamoja na 
magonjwa mengine yasiyo na tiba.  
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Ee Mama yetu wa Fatima, uliyetokea Fatima na kuwafunulia watoto wachungaji fadhila 
za neema zilizofichika za kusali rozari, kufanya malipizi, toba na sadaka, uifanye mioyo 
yetu ipende kusali rozari, kufanya toba, kufanya malipizi na kutolea sadaka  ili kwa 
kutafakari mafumbo ya wokovu wetu, ambayo yamo katika rozari tupate matunda ya 
rozari, wongofu wa wakosefu, amani duniani na neema hii ninayoiomba kwa bidii.  

 

Ee Mama Maria, mama yetu wa Fatima leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa 
maombezi yako ya kimama, nijaliwe (…….hapa taja ombi lako) 

Baba Yetu x3 Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika. 

 

SIKU YA PILI 05/05/2022(ALHAMIS) 

Nia ya Pamoja; 

Tunayaombea mataifa yote yanayopigana vita ikiwemo Urusi na Yukrenia yaweze 
kutatua migogoro yao kwa njia ya amani ili watu wake wafurahie tunu ya zawadi ya 
maisha. 

Ee Mama yetu wa Fatima, uliwatokea watoto wachungungaji katika Shimo la Amani 
“Cova da Iria” Ikiwa ni jibu la novena ya kumuomba Moyo Mtakatifu wa Yesu arejeshe 
amani duniani kwa njia ya Maria dhidi ya vita vya kwanza vya dunia.Ikiwa ni agizo la 
Baba Mt. Benedikto XV. Tunaomba mama ukomeshe vita, ulete amani duniani kwa njia 
ya sisi kusali Rozari Kila siku.  

 

Ee Mama Maria, mama yetu wa Fatima leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa 
maombezi yako ya kimama, nijaliwe (…….hapa taja ombi lako)  

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3  

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 
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SIKU YA TATU 06/05/2022 (IJUMAA) 

Nia ya Pamoja; 

Tuwaombee Huruma ya Mungu wanaofanya kufuru zote katika sakramenti kuu ya Altare 
sambamba na wanabomoa makanisa na kuharibu matakatifu.Tuombe usalama wa 
Sakramenti kuu katika Tabernaklo sambamba na kuwaombea usalama Makasisi wetu. 

Ee Mama Yetu Bikira Maria wa Fatima, kabla ya Matokeo yako, wachungaji watoto 
walitokewa na Malaika mara tatu kwa lengo la kuwandaa na kuwaimarisha. Katika 
matokeo hayo malaika aliwaalika watoto wachungaji kusali naye, kufanya majitoleo na 
kuwaimarisha kwa sakramenti ya Ekaristi Takatifu na  aliwafundisha kutolea sadaka hiyo 
takatifu kwa ajili ya kulipia dhambi zinazomchukiza Mungu.Tunakuomba ewe mama 
yetu wa Fatima tujaliwe fadhila ya utii wa sauti ya Mungu na Malaika mlinzi, kufanya 
malipizi na kujitoa sadaka kwa ajili ya wengine katika kuishi kitakatifu na hasa maisha ya 
sala kwa kuwa Moyo Mtakatifu wa Yesu na Moyo wako Immakulata unasikiliza sala 
zetu.  

 

Ee Mama yetu wa Fatima leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe  (………hapa taja ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 

  

SIKU YA NNE 07/05/2022 (JUMAMOSI) 

Nia ya Pamoja; 

Kuiombea amani nchi yetu ya Tanzania, hali ya uchumi wa nchi na raia wake pamoja na 
hali ya hewa hususani mvua ili tuepukane na njaa na ukame . 

Ee Mama Yetu Bikira Maria wa Fatima; Malaika wa amani aliwasisitiza wachungaji 
watoto watatu kusali zaidi na wafanye chochote watakachoweza kumtolea Mungu 
sadaka kwa ajili ya kulipia dhambi zinazomchukiza na kwa ajili ya wongofu wa 
wakosefu. Na kwa jinsi hii amani itapatikana duniani.Na zaidi sana Malaika wa amani 
huyo aliwasihi kuvumilia bila manung’uniko mateso yote ambayo Bwana atawaletea. 

Ee Mama yetu wa Fatima, tunaomba fadhila ya Unyenyekevu na uvumilivu 
tunapoonewa na kudharauliwa. Tuvumilie na kusali zaidi mpaka mwisho huku 
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tukiyatolea hayo sadaka na kufanya malipizi kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine. 
Mama Maria, tufanye tuwe vyombo vya amani duniani hapa. 

Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 

 

SIKU YA TANO 08/05/2022 (JUMAPILI) 

Nia ya Pamoja; 

Tuziombee familia zetu ziweze kuchipusha na kustawisha maadili mema na kutunza uhai. 

Ee mama yetu wa Fatima tunaona huzuni kubwa ya moyo wako wa kimama juu ya 
dhambi za dunia na makufuru yanayoendelea dhidi ya amri za Mungu na hivyo kuwatia 
watu katika hatari ya kutupwa kwenye ziwa la moto wa milele. Mama, unahuzunishwa 
kwa ajili ya watoto wako duniani.Tunaomba utujalie fadhila ya kuepuka nafasi za 
dhambi na visa vyenye kuturejesha dhambini.Tunaomba neema ya kuishi kitakatifu kama 
watoto wachungaji Lucia , Fransisko na Yasinta.Tunaomba toba kwa ajili yetu wenyewe 
na dunia nzima.Tunaahidi kufanya malipizi, sala na sadaka ili tusimkosee Mungu zaidi 
kwani tumemkosea sana mpaka sasa. 

Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 

 

SIKU YA SITA 09/05/2022 (JUMATATU) 

Nia ya Pamoja; 

Kuomba neema ya kuipenda sala ya rozari na kusali rozari kwa uchaji 

Ee Mama yetu wa Fatima katika matokeo yako ulisisitiza tusali Rozari na tutolee sadaka 
kwa ajili ya wakosefu wapate kuongoka.Mama, ulisema watu wengi wanakwenda 
motoni kwa sababu hakuna anayejishughilisha kuwaombea na kutolea sadaka kwa ajili 
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yao.Tunaomba utujalie neema ya kuipenda sana Ibada ya Rozari takatifu, iliyo ya pili 
kwa ukuu kutoka ile ya sakramenti kuu.Tujalie mama Neema ya Kusali rozari kwa uchaji 
na tafakari, tukiyatafakari mafumbo ya ukombozi wetu kwa njia ya Maria. 

Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 

  

SIKU YA SABA 10/05/2022 (JUMANNE) 

Nia ya Pamoja; 

Tuwaombee wagonjwa wote wapate neema ya uvumilivu na ustahimilivu na 
watakaokufa wafe kifo chema mikononi mwa Yesu na Maria.  

Ee Mama yetu wa Fatima katika tokeo lako la pili na la tatu kule Fatima Bwana 
alianzisha ibada kwa Moyo wako safi usio na doa na kuahidi ya kwamba watu 
watakaoizingatia Ibada hiyo wataokoka kwa kuwa utawajalia neema ya wokovu ile saa 
ya kufa. Tunakuomba mama utuwezeshe kupokea kwa hiari mikononi mwako kifo 
tulichopangiwa. Tunaomba fadhila na mastahili ya kuiheshimu jumamosi ya kwanza ya 
kila mwezi katika mazingira yetu kwa ajili ya kufanya toba, kufanya malipizi, kusali 
rozari takatifu kwa nia ya kuwaombea wakosefu waongoke , kutafakari maisha ya Yesu 
na Maria na kupokea komnio ya malipizi ili kuufariji moyo wako safi usio na doa dhidi 
ya machukizo na ukosefu wa shukrani. Ee Maria Immaculata, tunaomba mama kupata 
tunza yako ya kimama ndani ya moyo wako safi usio na doa ili roho nyingi ziokolewe 
na ili tupate amani duniani, familia zetu zipate hifadhi ndani ya Moyo wako safi usio na 
doa . 

            
 Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi 
yako ya kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 
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SIKU YA NANE 11/05/2022 (JUMATANO) 

Nia ya Pamoja; 

Tuwaombee watu wenye mahitaji maalumu, walioko pembezoni, waliotengwa, 
wanaoteswa na kukosewa haki .Mungu awape faraja na matumaini. 

  

Ee Mama Yetu wa Fatima, uliwaonyesha njozi ya moto wa milele Lucia , Fransisko na 
Yasinta.Njozi iliyowatisha hata walitetemeka kwa hofu. 

Hapa mama ulisema ukijaa wema na uchungu mkubwa: “wakosefu wako njiani mwa 
kuuendea”. Kusudi waokolewe Bwana alianzisha ibada kwa moyo wako safi.   

Tunakuomba mama yetu wa Fatima bondeni huku kwenye machozi, usituache 
tukatelezea majaribuni na katika maelekeo  ya dhambi.Ee mama yetu utuepushe na moto 
wa milele ndani ya tunza yako ya kimama ndani ya moyo wako safi usio na doa.Tusaidie 
tusali zaidi rozari yako ili roho nyingi ziokoke  na moto huo wa milele, tutoe sadaka, 
majitoleo na malipizi kwa ajili yao.Tuige mfano wa maisha ya sala ya Lucia Fransisko na 
Yasinta. 

Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika  

 

SIKU YA TISA 12/05/2022 (ALHAMIS) 

Nia ya Pamoja; 

Tuziombee familia zetu ziwe na umoja , maelewano, upendo, usawa,mshikamano na 
Huruma. Wanafamilia waishi kwa kusameheana na kuchukuliana kwa kuwa Mungu ni 
upendo na anaishi ndani mwetu. 

Ee mama yetu wa Fatima katika tokeo lako la tano mwezi septemba uliwaahidi watoto 
kurudi mwezi Oktoba pamoja na Mtakatifu Yosefu na Mtoto Yesu. Na kweli mama 
ukiwa mwenye huzuni kubwa ulitokea na kumwambia Lucia kanisa lijengwe mahali pale 
kwa heshima yako, watu waendelee kusali rozari  na wasiendelee kumkosea bwana 
Mungu wetu zaidi ya wanavyofanya sasa;kwani ameshachukizwa kiasi cha kutosha. 
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Ujumbe huu ulikuwa ni wa dunia nzima hata leo.Ee Mtakatifu Yosefu uliyetumwa na 
Mama Bikira Maria pale Fatima kuibariki dunia na kuiletea amani, tupatie na sisi uimara 
wako katika neema, utii wako kwa maisha ya kiroho , upendo wako kwa Maria na 
upendo wako kwa mtoto Yesu. 

Ee familia takatifu ya Nazareti, tusaidieni tunapokabiliwa na changamoto za kifamilia. 
Tunaomba msaada  wenu katika sala, familia zisali rozari pamoja. Tusaidieni kutovunjika 
moyo hata wakati magumu na shida mbalimbali za maisha zinapoelekea kutuvunja 
moyo. Ee mama yetu wa Fatima, ongeza Imani yetu; tushauri tuwapo na mashaka, 
tushike mkono tuwapo dhaifu, na tutulize katika huzuni. Kwako mama wa Fatima 
tunaziaminisha familia zetu, wazazi, watoto, ndugu, wagonjwa waliomo, na familia zote 
zinazoteseka.Ziombee familia zote ziwe na amani, maelewano na mapendo ya kweli kati 
yao. Wasaidie wanafamilia kuishi kwa upendo, kusameheana na kuishi kwa njia ya amani 
katika yote wakizishika amri za Mungu. 

Ee Mama yetu wa Fatima, leo ninakuja mbele yako nikiomba kwa maombezi yako ya 
kimama nijaliwe (………hapa taja Ombi lako) 

Baba yetu x3, Salaam Maria x3 na Atukuzwe Baba x3 

Sali Mafungu matano ya Rozari Takatifu ya siku husika 

 

Novena Hii imetungwa na Fortunata de Maria Masaka 

Mratibu Rozari Hai. 

0717558222 

Parokia ya Mt.Rita wa kashia Goba. 

Dar es salaam 

***AVE MARIA !!!*** (‘‘Salini Rozari’’-Bikira Maria Fatima 1917) 

MAPENDO NI YA MILELE 


