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NOVENA YA MTAKATIFU PEREGRINE KWA AJILI YA KUWAOMBEA 

WAGONJWA WA  KANSA 

SIKU YA KWANZA  

MTAKATIFU PEREGRINE ALIKUWA NA KANSA KWENYE MGUU WAKE NA ALIAMBIWA 

NA MADAKTARI KUWA AKATWE. LAKINI ALIGEUKIA KWENYE MSALABA WA YESU NA 

KUOMBA. HAKURUHUSU UGONJWA HUO UMKATISHE TAMAA BALI ALITUMIA 

UGONJWA HUO KUJISOGEZA KARIBU ZAIDI NA YESU NA HATIMAYE ALIPONYWA 

KABISA. 

LEO TUWAOMBEE WAGONJWA WOTE WA KANSA ILI UGONJWA HUO UWASOGEZE 

KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ALIVYOFANYA MTAKATIFU PEREGRENE. 

SALA YA LEO. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUNAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MAPUNGUFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. TWATAMBUA KUWA 

WEWE MT. PEREGRINE NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE 

YALITOKA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI. 

 

  SIKU YA PILI 

LEO TUWAOMBEE WOTE WANAOSUMBULIWA NA UGONJA WA KANSA NA MAGONJWA 

YOYOTE SUGU. 

TUWAOMBEE ILI WAVUMILIE WAKIWA NA MATUMAINI HASA PALE WATAKAPOJIONA 

KUWA DHAIFU NA WACHOVU. 

TUWAOMBEE ILI WAUTAZAME MSALABA MTAKATIFU WA YESU , WAENDELEE KUWA 

IMARA KATIKA IMANI NA DAIMA WALITUMAINIE KUSUDI LA MUNGU. 

TUTUMIE FURSA HII PIA KUWATAKIA MATASHI MEMA WAGONJWA WOTE 

TUNAOWAFAHAMU KUSUMBULIWA NA MAGONJWA HAYA.   
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SALA YA LEO; SIKU YA PILI 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. TWATAMBUA KUWA 

WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU KWAKUWA MAISHA YAKO 

YOTE YALITOKA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI UNAVYOTUOMBEA 

UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI  NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA NA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE. AMINA 

ATUKUZWE BABA…..    

 

  SIKU YA TATU 

LEO TUWAOMBEE WAGONJWA WA KANSA NA WENGINE WOTE WENYE MAGONJWA  

YANAYOWASABABISHIA VIUNGO VYA MWILI KUTOKUWA NA UWEZO ILI WAYATOE 

MAGONJWA HAYO NA MAUMIVU YAKE KATIKA USHIRIKA KUTESEKA PAMOJA NA 

YESU. 

TUWAOMBEE ILI MAGONJWA HAYO YAWAVUTE KARIBU KABISA KATIKA USHIRIKA WA 

MATESO NA YESU KAMA VILE ALIVYOTESEKA ALIVYOKUWA HAPA DUNIANI. 

YESU ANAELEWA MAWAZO YETU YA KIBINADAMU NA MATESO YETU. YESU ANA 

UWEZO WA KUYABEBA KWA AJILI YETU/BADALA YETU NA ANATAKA KUFANYA 

HIVYO. KWAHIYO TUOMBE ILI WOTE WANAOGUA WAWE NA UWEZO WA KUYAKABIDHI 

YOTE KWA YESU. 

NA MWISHO TUOMBE ILI TUWE NA UWEZO WA KUSAIDIA RAFIKI NA FAMILIA ZETU 

ZIWEZE KUBEBA MIZIGO/MAHANGAIKO YAO ILI ASIWEPO HATA MMOJA ALIYE PEKE 

YAKE KATIKA MATESO. 
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SALA YA LEO- SIKU YA TATU 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI  NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE. AMINA 

 

SIKU YA NNE 

TUMSIFU YESU KRISTO. 

LEO TUWAOMBEE WAGONJWA WOTE WA KANSA NA WENGINE WOTE 

WANAOSUMBULIWA NA MAGONJWA SUGU NA YANAYOTISHIA UHAI WAO WAWEZE 

KUPATA FARAJA. 

TUWAOMBEE ILI WAWEZE KUPATA UPONYAJI KUPITIA UWEPO NA UPENDO WA BWANA 

WETU YESU KRISTO IWE NI KUPITIA MAOMBI, MAONGEZI NA WENGINE NA HASA 

FAMILIA ZAO NA MARAFIKI. 

PIA KWA NAMNA YA PEKEE TUZIOMBEE FAMILIA NA MARAFIKI AMBAO TUNAFAHAMU 

WANAO WAGONJWA WA KANSA ILI MUNGU BABA AWEZE KUWAPA FARAJA.   
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SALA YA LEO- SIKU YA NNE 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:-  

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA.  

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 

 TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU.  

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 
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SIKU YA TANO 

TUMSIFU YESU KRISTO. 

WAKATI AMBAPO MT PEREGRINE ALIPONYWA UGONJWA WA KANSA KWA MUUJIZA, 

WENGI WANAWEZA KUTOPONNYWA KWA JINSI HIYO. HATA HIVYO KILA MMOJA 

ANAYO FURSA YA KUFURAHIA ZAWADI KUBWA KULIKO ZOTE AMBAYO NI MAISHA YA 

UZIMA WA UMILELE NA MUNGU. 

KWAHIYO LEO TUWAOMBEE WOTE WANAOUMWA LKN MUNGU AKIJUA KUWA MAISHA 

YAO NA KUSUDI LAKE LA KUWALETA HAPA DUNIANI LIMETIMIA YAANI WALIOKARIBU 

NA KUFA. 

TUWAOMBEE ILI KUPITIA IMANI WALIYOKUWA NAYO WASIOGOPE KIFO LKN WAWE NA 

MATUMANI KTK MAISHA YA UZIMA WA MILELE PAMOJA NA MUNGU. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WAO UONDOLEWE NA MATUMAINI YAO YAZIDISHWE KUPITIA 

ROHO MTAKATIFU. 

SALA YA LEO SIKU YA 5. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 

TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WA KIFO UONDOLEWE NA BADALA YAKE TUWE NA MATUMAINI 

YA KUISHI MAISHA YA UMILELE NA MUNGU BABA MWENYEZI. 

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 
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UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 

 

SIKU YA  SITA 

TUMSIFU YESU KRISTO. 

KUPITIA SHUHUDA ZA WATAKATIFU TAWAFAHAMU YA KUWA KUUGUA/ MATESO 

YANA MAANA. WATAKATIFU WENGI WALIKUBALI MATESO KIASI CHA WENGINE 

KUOMBA WAONGEZEWE MATESO ZAIDI. WALIFANYA HIVYO KWA KUWA WALIKUWA 

WAMESUKUMWA NA UPENDO NA MATAMANIO YA KUUNGANA NA YESU KRISTO 

KATIKA MATESO YA UKOMBOZI; INGAWA MATESO YAO YALIKUWA MAKALI NA YA 

MUDA MREFU. 

TUWAOMBEEE LEO WAGONJWA WOTE WA KANSA NA WENGINE WANAOTESEKA. 

TUWAOMBEE ILI WAFURAHI KATIKA MATESO. 

TUOMBE NA KUDAI FURAHA YA YESU KRISTO. 

SALA YA LEO SIKU YA 6. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 
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TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WA KIFO UONDOLEWE NA BADALA YAKE TUWE NA MATUMAINI 

YA KUISHI MAISHA YA UMILELE NA MUNGU BABA MWENYEZI. 

TUOMBEE ILI MATESO YETU YASIONDOE FURAHA YETU KWA YESU KRISTO. 

  

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 

  

SIKU YA SABA. 

WATAKATIFU WALIPOKUWA WAKO KATIKA MATESO WALIYARUHUSU MATESO HAYO 

YAWAPELEKE KARIBU KABISA NA YESU WA MSALABA. WALIBADILIKA NA KUWA 

KAMA YESU (CHRIST - LIKE) KUPITIA MATESO HAYO BADALA YA KUWA WABINAFSI . 

WALIJITOA ZAIDI KWA YESU. 

LEO TUWAOMBEE WAGONJWA WOTE WA KANSA NA WENGINE WOTE ILI MAUMIVU NA 

MATESO WANAYOPITIA SASA YAWAFANYE WAJITOE ZAIDI KWA YESU KAMA 

WALIVYOFANYA WATAKATIFU WA MUNGU WALIOKO HUKO MBINGUNI. 

TUKIWA TUNAZINGATIA KUHUSU KUJITOA/KUJIKATAA HALISI, PIA TUKUMBUKE 

KUWAOMBEA WENGINE WOTE WENYE MAHITAJIO MBALIMBALI WANAOSHIRIKI NASI 

NOVENA HII. 

SALA YA LEO SIKU YA 7. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 
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TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 

TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WA KIFO UONDOLEWE NA BADALA YAKE TUWE NA MATUMAINI 

YA KUISHI MAISHA YA UMILELE NA MUNGU BABA MWENYEZI. 

TUOMBEE ILI MATESO YETU YASIONDOE FURAHA YETU KWA YESU KRISTO. 

TUOMBEE ILI KATIKA MATESO NA MAUMIVU YETU TUSIWE WABINAFSI BALI 

TUJIKATAE NA KUJITOA ZAIDI KWA YESU.  

  

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 

 

SIKU YA NANE 

KWA UWEPO WA MAENDELEO MAKUBWA YA SAYANSI NA TEKNOLOJIA NA HIVYO 

KUPELEKEA MADAWA YA KISASA NA MADAKTARI BINGWA , NI RAHISI KUJIKUTA 

TUNAWAANGALIA MADAKTARI KAMA NDIO WANAOWEZA KUTUONDOLEA MAUMIVU 

NA KUTUPONYA MAGONJWA YETU. NI RAHISI KUWATEGEMEA WAO.  

INGAWA MADAKTARI NI MUHIMU SANA, WATUSAIDIAO KATKA TIBA KIASI CHA 

KUTUPA TIBA ZA KUOKOA MAISHA YETU, LKN HAYO YOTE MWISHONI YAKO KWENYE 

MIKONO YA MUNGU. 
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KWA HIYO LEO TUOMBE ILI SOTE TUWEZE KUMTEGEMEA MUNGU ZAIDI KATIKA 

MATESO NA MAGONJWA YETU. YESU YULE ALIYEMPONYA KIPOFU BARTEMAYO NA 

KUMFUFUA LAZARO NDIYE PEKEE AWEZAYE NA MPONYAJI HADI LEO. 

SALA YA LEO SIKU YA 8. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 

TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WA KIFO UONDOLEWE NA BADALA YAKE TUWE NA MATUMAINI 

YA KUISHI MAISHA YA UMILELE NA MUNGU BABA MWENYEZI. 

TUOMBEE ILI MATESO YETU YASIONDOE FURAHA YETU KWA YESU KRISTO. 

TUOMBEE ILI KATIKA MATESO NA MAUMIVU YETU TUSIWE WABINAFSI BALI 

TUJIKATAE NA KUJITOA ZAIDI KWA YESU.  

TUOMBE ILI MAGONJWA TUNAYOUGUA IWE SABABU YA KUMTEGEMEA MUNGU ZAIDI 

NA ZAIDI. 

  

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 
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LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 

 

NOVENA SIKU YA TISA 

BWANA YESU ASIFIWE. 

KARIBU TUNAMALIZA NOVENA YETU. TUNAWASHUKURU KWA DHATI YA MIOYO  YETU 

KWA KUUNGANA NASI KUWAOMBEA WAGONJWA WA KANSA NA WENGINE 

WANAOUGUA KILA SIKU KUPITIA NOVENA HII. KESHO TUTAKUWA NA SALA YA 

MWISHO KUMALIZIA NOVENA YETU. HATA HIVYO NI VEMA TUENDELEE NA UTARATIBU 

HUU WA KUWA  WAOMBEZI WA WAGONJWA NA WENGINE WENYE MAHITAJIO 

MBALIMBALI KILA SIKU KATIKA MAISHA YETU.  

LEO PIA TUWAOMBEE WAGONJWA WA KANSA NA WENGINE WOTE WANAOGUA. 

TUWAOMBEE ILI MAISHA YAO NA PIA MAISHA YETU YOTE YAWE NI KWA AJILI YA 

KUUTUKUZA SIFA NA UTUKUFU WA MUNGU BABA PEKE YAKE. TUKITAMBUA KUWA 

TUPO HAPA DUNIANI SIO KWA KUSUDIO LINGINE ISIPOKUWA HILO TU LA KUMTUKUZA 

MUNGU. TUMUOMBE MUNGU ILI SOTE TUISHI KWA AJILI YA KUSUDI HALISI LA MUNGU 

KUTULETA HAPA DUNIANI-AMBALO NI KWA AJILI YA SIFA NA UTUKUFU WAKE TU. 

IWAPO UTAKUWA UMEJIBIWA SALA NA MAOMBI YAKO WAKATI WA NOVENA HII, 

TAFADHALI SHIRIKI NASI USHUHUDA WAKO HUMU KWA AJILI YA KULIINUA JINA LA 

YESU NA HIVYO KUMFEDHEHESHA ADUI YETU SHETANI NA WAFUASI WAKE. 

SALA YA LEO SIKU YA 9. 

MPENDWA MTAKATIFU PEREGRINE MTUMISHI WA MUNGU LEO TUAOMBA KWA AJILI 

YA UPONYAJI. UTUOMBEE. MUNGU ALIKUPONYA KANSA NA WENGI WENGINE 

WALIPONYWA KUPITIA MAOMBI YAKO. TAFADHALI OMBEA UPONYAJI WA 

WAFUATAO:- 

(TAJA NIA ZAKO ) 

NIA HIZI ZINATUFANYA TUPIGE MAGOTI TUKIOMBA MAOMBEZI YAKO KWA AJILI YA 

UPONYAJI. 

TUNAJINYENYEKEZA KUTOKANA NA MADHAIFU YETU YA KIMWILI NA MAGONJWA 

YETU. SISI NI DHAIFU NA TUSIO NA NGUVU. TUNAMTEGEMEA MUNGU PEKEE. HIVYO 

TUNAOMBA UTUOMBEE.. 

TUOMBEE ILI TUSIRUHUSU MAGONJWA YATUKATISHE TAMAA. 

TUOMBEE ILI TUDUMU KATIKA MATUMAINI. 

TUOMBEE ILI TUWE NA USHUJAA WA KUYAKABIDHI MAGONJWA NA MAUMIVU YETU 

KATIKA USHIRIKA MSALABANI. TUTESWE PAMOJA NA YESU WA MSALABA. 
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TUOMBEE ILI UPWEKE UNAOTOKANA NA MAGONJWA/KUUGUA KWETU UWEZE 

KUFARIJIWA. 

TUWAOMBEE ILI UOGA WA KIFO UONDOLEWE NA BADALA YAKE TUWE NA MATUMAINI 

YA KUISHI MAISHA YA UMILELE NA MUNGU BABA MWENYEZI. 

TUOMBEE ILI MATESO YETU YASIONDOE FURAHA YETU KWA YESU KRISTO. 

TUOMBEE ILI KATIKA MATESO NA MAUMIVU YETU TUSIWE WABINAFSI BALI 

TUJIKATAE NA KUJITOA ZAIDI KWA YESU.  

TUOMBEE ILI MAGONJWA TUNAYOUGUA IWE SABABU YA KUMTEGEMEA MUNGU ZAIDI 

NA ZAIDI. 

TUOMBEE ILI MAISHA YETU YAMPE SIFA NA UTUKUFU MUNGU PEKE YAKE. 

TWATAMBUA KUWA WEWE MT. PEREGRINE  NI MUOMBEZI MWENYE NGUVU 

KWAKUWA MAISHA YAKO YOTE ULIJITOA KWA MUNGU. TWATAMBUA KUWA KADIRI 

UNAVYOTUOMBEA UPONYAJI NDIVYO UNAVYOTUOMBEA KWA AJILI YA WOKOVU 

WETU. 

MAISHA YA UTAKATIFU KAMA ULIYOISHI NI MUHIMU ZAIDI KULIKO MAISHA 

KUTOKUWA NA UGONJWA WALA KUUGUA. TUOMBEE KWA AJILI YA UPONYAJI WETU 

LAKINI ZAIDI TUOMBEE  TUWE KARIBU ZAIDI NA YESU KAMA ULIVYOKUWA NA 

ULIVYO WEWE.  AMINA 

BABA YETU---- SALAM MARIA---ATUKUZWE----- 

  

SALA YAMWISHO 

TUOMBEBWANA WANGU YESU KRISTO, MAOMBI YANGU NILIYOLETA KWAKO KUPITIA 

KWA MTAKATIFU PEREGRENE NA  MAMA YAKO NA MAMA YANGU MPENZI BIKIRA 

MARIA MUOMBEZI WANGU HAYAWEZI KAMWE KUJAZA HAMU NA MAHITAJIO 

YALIYOPO NDANI YA MOYO WANGU. KUPITIA MAMA MARIA NINAKUOMBA EE BWANA 

WANGU YESU SIO TU UJIBU MAOMBI YANGU BALI PIA UUGEUZE MOYO WANGU ILI 

UWEZE KUTAMBUA KUKUTEGEMEA WEWE PEKEE KWAMBA NDIO UWEZAYE 

KUNIPATIA YOTE NINAYOHITAJI KATKA MAISHA YANGU.BWANA WANGU YESU, 

KUPITIA MAMA MARIA NAOMBA UJIBU MAOMBI YA WANAFAMILIA WENZANGU WOTE 

WANAOSHIRIKI NAMI KATIKA FAMILIA HII YA NOVENA NA WENGINEO WOTE 

SAWASAWA NA MAPENZI YAKO. WABARIKI KWA UPENDO WAKO WA KIMUNGU NA 

WAFANYE WAISHI MAISHA MATAKATIFU NA YA KUMPENDEZA MUNGU.BWANA 

WANGU YESU NINAKUOMBA HAYA YOTE KWA MOYO WANGU WOTE NIKITAMBUA 

KUWA HAITANIFAA KITU HATA KAMA NITAPATA MAZURI YOTE YA ULIMWENGU HUU 

NA KUIPOTEZA ROHO YANGU. HIVYO NINAKUOMBA BWANA WANGU YESU, ROHO 

WAKO MTAKATIFU ANIWEZESHE KUONA KUSUDIO LAKO LA MEMA NA MAZURI 

KATIKATI YA SHIDA, CHANGAMOTO NA MAJARIBU NINAYOPITIA. NISAIDIE NIZIONE 

BARAKA ZAKO KILA SIKU NA NIWEZESHE KUKUPENDA ZAIDI BWANA WANGU YESU, 
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NINAKUSHUKURU KWA KUJIBU MAOMBI YANGU NA KWA BARAKA NA NEEMA 

UNAZONIJALIA. BWANA YESU NINAKUTUMAINIA. MAPENZI YAKO YATIMIZWE.ASANTE 

YESU SIFA KWAKO YESUX 3.✝️MAMA BIKIRA MARIA ASANTE KWA KUENDELEA 

KUNIFUNIKA KWA VAZI LAKO TAKATIFU. NAOMBA UUNGANE NAMI KUMSHUKURU 

MUNGU KWA KUIMBA UTENZI HUU:- 

 

✝️WIMBO WA SHUKRANI WA MAMA MARIA 

MOYO WANGU WAMWADHIMISHA BWANA, NA ROHO YANGU IMEMFURAHIA MUNGU, 

MWOKOZI WANGU;KWA KUWA AMEUTAZAMA UNYONGE WA MJAKAZI WAKE. KWA 

MAANA, TAZAMA, TOKEA SASA VIZAZI VYOTE WATANIITA MBARIKIWA;KWA KUWA 

MWENYE NGUVU AMENITENDEA MAKUU, NA JINA LAKE NI TAKATIFU.NA REHEMA 

ZAKE HUDUMU VIZAZI HATA VIZAZI KWA HAO WANAOMCHA.AMEFANYA NGUVU KWA 

MKONO WAKE; AMEWATAWANYA WALIO NA KIBURI KATIKA MAWAZO YA MIOYO 

YAO;AMEWAANGUSHA WAKUU KATIKA VITI VYAO VYA ENZI; NA WANYONGE 

AMEWAKWEZA.WENYE NJAA AMEWASHIBISHA MEMA, NA WENYE MALI 

AMEWAONDOA MIKONO MITUPU.AMEMSAIDIA ISRAELI, MTUMISHI WAKE; ILI 

KUKUMBUKA REHEMA ZAKE;KAMA ALIVYOWAAMBIA BABA ZETU, IBRAHIMU NA 

UZAO WAKE HATA MILELE. 

SALAM MALKIA 


