
JIMBO KUU LA DAR ES SAALAM

MWEZI WA MALAIKA WAKUU.

NOVENA YA KUTUKUKA KWA MSALABA

KUANZIA TAREHE 6- 14/9/2020

K. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu

W. Amina.

K. Bwana wa utukufu alipigiliwa misumali juu ya Msalaba

W.kwa ajili ya wokovu wa ulimwengu – Wimbo wa msalaba

Utaratibu – Baba yetu x 3

1. Sala – salamu maria x 3

2. Atukuzwe x 3

3. Somo la siku

4. Novena ya siku husika

5. Sali Rozari ya Mt Mikael

6. Litania ya msalaba

SALA ZA SIKU

SIKU YA KWANZA: Utuwezeshe uheshimu wetu wa Msalaba utusaidie kuwa

wenye upendo zaidi. Hivyo tuweza kuwapenda jirani zetu na kuondokana na

hasira, kutoaminiana au kuwa na kinyongo katika mioyo.

- Somo – Mt. 18:15 - 20



SIKU PILI: Utufundishe kupokea mateso, tuyaunganishe na Msalaba wako

utupe neema ya kuamini kuwa una uwezo ya kufanya jema hata katika hali

mbaya kabisa.

- Somo Lk. 6:6 -11

SIKU YA TATU: Utusaidie kubeba maumivu ya maisha yetu ya kila siku

utuvuvie tusikimbie maumivu na mateso, lakini kuyakubali na kuuishi

msalaba wako kama uthibitisho wa upendo wetu kwako.

- Mt. 1:1 – 6, 18 – 23 – (Kuzaliwa Bikira Maria)

SIKU YA NNE: Uwe nasi, ili tuweze kupambana na majaribu yetu kwa

ushujaa. Kwani twafahamu kwamba kwa njiayako, tunaweza kujifunza jema

kutokana na majaribu hayo.

- Lk. 6:20 -26 – (Peter Clavery)

SIKU YA TANO: Utufundishe kuwa wavumilivu tunapokutana na matukano

na maneno makalai ya wale wasiotupenda. Utuwezeshe kuwajibu kwa ukimya

na utupe neema ya kuwaombea ili tuweze kukusaidia katika kuukomboa

ulimwengu.

- Lk.6: 27 - 38

SIKU YA SITA: Utupe neema tusikate tama katika nyakati za mateso utusaidie

kubeba misalaba yetu kwa ujasiri na kwa utu, hivyo kwamba hata tukiwa

katika kilindi cha maumivu, tuweze kuwa msaada kwa wengine.

- Lk. 6: 3g - 42

SIKU YA SABA: Utusaidie kuepukana na tabia ya ujeuri, kukandamiza au

kuwaonea wengine. Utupe moyo wa kupenda kutumikiana na kushindana

katika wema na upole.

- Lk. 6:43-4g ( Jina Takatifu la Maria)



SIKU YA NANE: Tufundishe kukubali mazingira na hali ambazo zipo nje ya

uwezo wetu na kuzibeba kama wee ulivyobeba Msalaba wako mpaka Kalvari

- Mt. 18:21 - 35

SIKU YA TISA: Utujalie moyo wa ujakazi ili kwamba tuweze kuwasaidia

wanaoteseka karibu nasi, Kwani tunafahamu kwamba tunapomsaidia

aliyetelekezwa na mhitaji, kwa hakika twakutumikia wewe.

- Yh. 3:13 – 17 –( Kutukuka kwa Msalaba)

ZABURI YA KIITIKIZANO: (Zab 116:1-9)

Ant. Ee Mungu, umeokoa maisha yangu na kifo.

Nampenda Bwana kwa kuwa anaisikiliza Sauti yangu na Dua zangu maana

amenitegea sikio lake, Kwa hiyo nitamwita siku zangu zote.

- Mat. 11: 27 – 30.

Imeandaliwa

Crispin T. Meela

0784 – 140199 – 0756 140199

( crismeela@gmail.com)


