
JUMUIYA YA ROZARI HAI ULIMWENGUNI –TANZANIA KWA NJIA 

YA MTANDAO 

NOVENA YA WAFANYAKAZI WOTE KWA MT. YOSEFU 

MFANYAKAZI 

TAREHE 22-30/APRIL/2020 

 

1.Sala ya Mwanzo Mbele ya Msalaba na ama pamoja na kielelezo cha picha ya Mt. 

Yosefu. 

…Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu.Amina 

…Sali sala ya Uje Roho Mtakatifu au wimbo wa Uje Roho Mtakatifu.. 

SALA YA MWANZO  

Uje Roho Mtakatifu uzinee roho za waumini wako, washa ndani moto wa mapendo yako, 

peleka roho wako, vitaumbwa upya na nchi zitageuka. 

Tuombe: Ee Mungu uliyependa kuzifurahisha nyoyo za waumini wako ukiwaletea mwanga wa 

Roho Mtakatifu, tunaomba tuongozwe na yule Roho, tupende yaliyo mema , tupate daima 

faraja zake. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu bwana wetu. Amina.  

2.SALA YA KUOMBA MSAADA KATIKA KUSALI 

Ee Mungu, nimeona mara nyingi kuwa siwezi kusali, napengine sisali.Pengine niko mvivu 

kwa sala, pengine nataka sana kusali, lakini naona kuwa sina la kusema, niko mkavu 

kabisa.Ninakuomba, Bwana, unipe moyo mpya ukiniondolea yote yenye kunizuia kusali, 

hasa uvivu, wasiwasi na elekeo la kushughulika bila mwisho.Uuimarishe utashi wangu ili 

mara kwa mara nitulie mbele yako na hivyo kuukiri ukuu wako maishani mwangu. 

Na mara zile nitakapojiona mkavu katika sala, unisaidie nisikate tamaa mara, bali nielewe 

kwamba rohoni mwangu ni pa Roho Mtakatifu mwenye kusali ndani yangu. 

Ninakuomba hayo kwa jina la Mwanao Yesu.-Amina.(Kitabu cha Twende kwa Bwana 

Uk.3-4) 

 

 



3.SALA YA SIKU HUSIKA. 

4. SALI LITANIA YA MT. YOSEFU 

Waweza ipata kati ya mojawapo ya Vitabu Vifuatavyo: 

1.Chuo Kidogo cha Sala Uk. 45-47 

2.Mkusanyiko wa Sala za Maombi Uk.121 

3. Sala na Novena Mbalimbali Uk.175-176 

4.Mbona mnalala? Kesheni nami. Uk. 65-66 

5. Jumamosi ya Kwanza ya Mwezi Sala na nyongeza Uk. 25-27 

6. Sala za Utume wa Fatima Uk. Uk. 58-59 

7.Twende kwa Bwana Uk. 61-64 

8. Hazina ya sala Uk. 141-143 

9.Mtandaoni ….. 

10. Nakadhalika, kwa kutaja baadhi. 

 

5. KUMBUKA KWA MT. YOSEFU 

Hii pia utaikuta kwenye; 

1. Huruma ya Mungu.Uk. 103 

2. Mawaridi ya Sala. Uk. 17 

3. Nguvu ya Sala. Uk. 3 

4. Kwakutaja baadhi. 

Kumbuka kwa Mt. Yosefu 

Ukumbuke, ee Mume safi sana wa Maria na mlinzi wangu mpenzi Mtakatifu 

Yosefu, kuwa haijasikilika kamwe kwamba ulimwacha yeyote aliyeomba ulinzi na 

msaada wako. 

Kwa matumaini haya nakujia na kujikabidhi kwako kwa moyo wangu wote .Ee 

Baba Mlishi wa Mwokozi, usikatae sala yangu bali uipokee kwa wema na uijibu. 

Amina. (Kitabu cha Huruma ya Mungu, Ujumbe na Ibada Uk.103) 

6.SALA YA MWISHO; Tunakimbilia Ulinzi wako……. 



 

 

SIKU YA KWANZA (Jumatano) 22/04/2020 

Baba Yosefu, ulimfundisha Yesu jinsi ya kusali, kucheza na kufanya kazi, utusaidie 

kutambua kwamba tunaweza kupata elimu kwa kusikiliza na kujifunza. Tukiwa na wewe 

ambaye unatusaidia na kutuongoza, tunaomba, ee Mt. Yosefu, utuombee tuchague njia 

sahihi na tubaki kuwa waaminifu katika mafundisho ya Yesu. Amina. 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

 

SIKU YA PILI (Alhamis) 23/04/2020 

Mt. Yosefu, ulimwokoa na kumhudumia Neno wa Mungu, na chakula cha uzima 

kilichoshuka kutoka mbinguni. Uwaangalie mapadri wa Kanisa, ambao asili yao ni 

nyumba uliyoiongoza, na uwaombee ili nao pia, waweze kuwahudumia kwa uvumilivu 

watu waliowekwa chini ya uangalizi wao. Tunaomba mapadri wawafundishe kiaminifu 

waamini Neno la Mungu na kuumega mkate, wa uzima kila siku, kwa ajili 

yao.Tunaomba wawaimarishe katika imani na matumaini, wakiwafariji  katika magumu 

na katika nyakati za kukukatisha tamaa.Pia umuombe Yesu wetu awavishe taji kwa kazi 

zao na utumishi wao kwake hapa duniani kwa kuwashirikisha uzima wa milele pamoja 

nawe Mbingguni milele na milele.Amina 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

 

SIKU YA TATU (Ijumaa) 24/04/2020 



Mt. Yosefu Mwenyeheri, sala zako zinaweza kufanya mambo yasiyowezekana, 

yakawezekana.Ninakuomba uje kunisaidia katika shida na magumu niliyonayo 

sasa. Uweke kwenye ulinzi wako shida na mahangaiko yangu ninayoyaleta kwako 

na uniombee, ili niweze kupata msaada kadiri ya mapenzi ya Mungu. 

Baba yangu mpendwa, ninakutegemea kabisa, na kwa imani, ninajikabidhi kwako 

kama mtoto mdogo aliyelala mikononi mwa baba yake. Isisemekane kamwe, 

kwamba nimekuomba bila mafanikio. Yesu na Maria hawawezi kukukatalia 

chochote unachowaomba. Kwa matumaini hayo, nakuomba udhihirishe wema na 

Upendo wako mkubwa kama ilivyo nafasi yako kwa mchumba wako, Bikira 

Maria, na Mwanao Yesu . Amina  

          Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi           

yako nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA NNE (Jumamosi) 25/04/2020 

Mpendwa Mt. Yosefu, wewe ni msimamizi wa familia ya kanisa .Mungu alikuteua 

uwe kiongozi na mlinzi wa Familia Takatifu ya Nazareti. Ulichagua kufanya kazi 

ya useremala, amabayo iliwafanya baadhi ya watu waulizane juu ya Yesu 

wakisema; “Huyu amepata wapi hekima hii na miujiza hii? Huyu si mwana wa 

seremala?” Tunaomba kwa sala zako, uwabariki na kuwatia moyo mafundi 

seremala wote ambao kazi zao ni sawa na ya kwako. Amina 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA TANO (Jumapili) 26/04/2020 

Mt. Yosefu, Mwenyeheri, mume wa Bikira Maria, uwe nasi katika siku hii ya leo. 

Ulimlinda na kumthamini Bikira Maria. Ukimpenda mtoto Yesu kama mwano wa 

kumzaa, ulimwokoa kutoka katika hatari ya kifo. Ulilinde Kanisa, nyumba ya 

Mungu, lililokombolewa kwa damu ya Yesu. Mlinzi wa familia Takatifu, uwe nasi 



katika majaribu. Tunaomba utuombee tujaliwe nguvu ya kuziepuka dhambi na 

kuzishinda nguvu za dhambi ili katika maisha tuweze kukua katika utakatifu na 

baada ya kufa, tuvikwe taji la ushindi na kufurahia milele na milele. Amina. 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA SITA (Jumatatu) 27/04/2020 

Ee Mt. Yosefu, ambaye ulinzi wako ni mkubwa, wenye nguvu na wa haraka 

mbele ya kiti cha enzi cha Mungu, ninakukabidhi mahitaji na haja za moyo 

wangu. Ee Mt. Yosefu unisaidie kwa maombezi yako yenye nguvu na uniombee 

kwa Mungu anipatie Baraka zote za kiroho kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo, 

ili kwa nafasi yako Mbinguni niweze kumsifu na kumheshimu Baba Yetu wa 

milele. Ee Mt. Yosefu, kamwe sitachoka kukufikiria wewe ukiwa umembeba Yesu, 

akiwa amelala mikononi mwako.Sithubutu kumsogelea akiwa amepumzika hivyo 

karibu na moyo wako. Ninakuomba umguse kwa jina langu na kwa niaba yangu, 

umbusu, umuombe nae anibusu wakati nitakapovuta pumzi yangu ya mwisho. 

Mt. Yosefu, msimamizi wa walio kufani, utuombee.Amina. 

Ee Mt. Yosefu Mwenyeheri, mlinzi mwaminifu wa mabikira, ambaye Mungu 

amekukabidhi Yesu na Maria uwalinde, ninakuomba, kwa upendo wako kwao, 

ututunze na kutulinda dhidi ya hatari, uchafu na uovu wa roho na mwili, ili siku 

zote niwatumikie kitakatifu na kwa upendo kamili.Amina. 

Ee Mt. Yosefu, baba mlishi wa Yesu Kristo na mume wa Bikira Maria, utuombee 

sisi na wale wote watakaofariki siku ya leo (au usiku huu).Amina 

 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

 



 

SIKU YA SABA (Jumanne) 28/04/2020 

Ee Mt.Yosefu, mfano wa wote wanojituma kufanya kazi, unijalie neema ya kufanya kazi 

kwa moyo wa toba kwa malipizi ya dhambi zangu nyingi; kufanya kazi kwa bidii kwa 

kuweka mbele upendo  wa kufanya kazi; kuliko vionjo vyangu; kwa shukrani na furaha, 

kuona ni heshima kutumia na kukuza zawadi nilizopewa na Mungu, kwa njia ya kufanya 

kazi kwa utaratibu, amani na kwa kiasi na uvumilivu, pasipo kulegea kwa uchovu, au 

ugumu wa kazi; zaidi ya yote, kwa nia njema kabisa na kujikana mwenyewe, 

nikikumbuka daima kifo na maelezo ninayotakiwa kuyatoa  kwa muda niliopoteza, 

talanta nilizofukia, mema amabyo sijayatenda na kujiona sana katika mafanikio, kitu 

amabcho ni hatari katika kazi ya Mungu. Yote kwa Yesu, Yote kwa Maria, yote kufuata 

mafano wako, ee Baba wa imani Mt. Yosefu! Hii itakuwa ndio kaulimbiu yangu maishani 

mwangu na milelele. Amina 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA NANE (Jumatano) 29/04/2020 

Ee Yosefu mwenye heri, tunakimbilia kwako katika masumbuko yetu; na kisha omba 

shime ya Mchuma wako mt. tunaomba pia kwa matumaini usimamizi wako. 

Kwa ajili ya mapendo uliyompenda Bikira Mt. mzazi wa Mungu, na kwa ajili ya 

kumtunza mtoto Yesu, twakuomba sana, utuangalie kwa wema siye tuliokuwa fungu 

lake Yesu Kristo, tukakombolewa kwa damu yake. Tusimamie katika masumbuko yetu 

kwa enzi na shime yako. 

Ee mlinzi amini wa jamaa takatifu, uwakinge watoto wateule wa Yesu Kristo. Ee baba 

uliyetupenda mno tuepushe na kilema chochote cha madanganyo na upotevu . Ee kinga 

yetu mwezaji, utusimamie huko juu mbinguni ulipo, tunaposhindana na wenye nguvu 

wakaao gizani. 

Kama vile siku za kale ukamwopoa mtoto Yesu katika hatari ya kuuawa, na leo hivi 

likinge kanisa takatifu la Mungu katika mitego ya adui, na katika shida yote, Mtunze 



daima kila mmoja wetu kwa mfano wako, ili tupate msaada wako, kukaa na utakatifu 

maisha , kufa kifo chema , na kupata mbinguni makao ya raha milele. Amina 

SIKU YA TISA (Alhamis) 30/04/2020 

Mt. Yosefu, unitazame, mimi niliyekuchagua wewe leo hii uwe msimamizi wangu 

wakati wa uhai wangu na katika saa ya kufa kwangu. Unitazame na kunizidishia 

moyo wa sala na wa kumtumikia Mungu.Ufukuze mbali nami kila aina ya 

dhambi, uniombee ili kifo kisinijie nikiwa sijajiandaa, bali nipate muda wa kutubu 

dhambi zangu zote kwa njia ya sakramenti ya kitubio katika hali ya majuto kamili, 

ili saa ile ya kufa kwangu niikabidhi roho yangu mikononi mwa Yesu na Maria. 

Amina. 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo ninakuja mbele yako, nikiomba kwa maombezi yako 

nijaliwe (………..Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 

Salaam Maria x 3 

Atukuzwe Baba x 3 

 

 

 

SALA YA MWISHO IJUMAA 01/05/2020. 

 

Ee bwana wangu Yesu kristo, naleta maombi yangu maalum kwako ingawa 

hayatimizi kamwe  kwa ukamilifu mahitaji yangu na matamanio mengi yaliyomo 

moyoni mwangu. Siombi kutimiziwa tu maombi yangu hayo bali Neema ya 

kukutegemea wewe katika kutimiza kiu ya mahitaji na matamaniao ya moyo 

wangu ulivyonipatia wewe.  

Nakuomba Bwana Yesu ujibu sala na maombi ya waja wako walioungana nami 

katika kusali Novena hii. Nakuomba uwabariki kwa pendo lako na uwatakatifuze. 

Nakuomba kwa moyo wangu ulio wazi kabisa nikijua kuwa haitanifaidia chochote 

nikivipata vya ulimwengu huu na kuipoteza nafsi yangu. 

Ee bwana Yesu Kristu, nisaidie daima kuona wema na utukufu wako katika 

majaribu yangu yote. Nisaidie pia kuona Baraka zako kila siku na daima 

kukupenda  zaidi na zaidi .Asante bwana Yesu kwa kila kitu kwangu. Amina 

 

 

 



SHUKRANI YA NOVENA HII. 

Chagua sala ama tendo la kiibada Kumshukuru Mungu siku 3(Mf. Nia ya Misa 

Takatifu, Kuabudu Ekaristi Takatifu, Rozari Takatifu/ya shukrani, Zaburi, Baba 

Yetu, Salam Maria, atukuzwe n.k) 

 

Novena hii inapatikana katika kitabu cha Sala na Novena Mbalimbali. 

Imeletwa kwako na Fortunata R. Masaka-Mratibu Rozari Hai Mtandaoni. 


