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 SHIRIKA LA   ROZARI HAI    

 

NOVENA KWA MAMA YETU WA LURDI. 

TAREHE 02/02-10/02 /2021 

 

MWONGOZO 

1.Sali sala ya kutubu 

                                                       2. Sali sala ya Uje Roho Mtakatifu. 

                                                       3. Taja nia za Novena 

                                                       3. Sala  ya mwisho…Tunakimbilia Ulinzi wako 

NIA ZA NOVENA 

1.Tunawaombea waathirika wa Virusi vya Corona, waganga na wauguzi ili Bikira 

Maria wa Lurdi atusaidie na atukinge sisi na dunia nzima. 

2. Tunawaombea watakaji wa kujiunga na Shirika la rozari hai,wanachama wa siku 

nyingi,watenda kazi wa Bikira Maria tuwe na udumivu na ustahimilivu ktk utume 

huu na kutimiza kanuni za shirika. 

3.Tunamwombea Ustawi bora Baba Mtakatifu na kanisa lote pamoja na viongozi 

wa serikali, ili sauti yao iwe sauti ya Mungu. 

4.Tunaombea wongofu wa wakosefu. 

5.Tunawaombea Marehemu wote Toharani. 

6.NIA BINAFSI…. 

 

Sala ya mwanzo. 

Ubarikiwe, ee Bikira safi sana, kwa kudhihirisha mng’ao wako kwa uhai,wema na uzuri 

katika Grotto  ya Lurdi, huku  ukimwambia mtoto  Mt. Bernadeta , “Mimi ni Mkingiwa 

Dhambi ya Asili.” Tunakupongeza mara elfu kwa kukingiwa kwao dhabi ya asili. Ee 
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Bikira Mkingiwa Dhambi ya Asali, Mama wa huruma, Afya ya wagonjwa, makimbilio 

ya wakosefu, mfariji wa wenye uchungu, unayajua mahitaji yetu, shida zetu, mahangaiko 

yetu, utuangalie kwa huruma. Kwa kutokea kwako kwenye Grotto ya Lurdi, ulipenda 

kuifanya sehemu hiyo iwe kituo kiteule cha hija, ambapo unagawa neema za Mungu. 

Watu wengi  wamepata uponyaji katika magonjwa ya roho na mwili. Hivyo, tukiwa na 

Imani kamili, tunakuja kuomba kwa umama wako, utuombee tujaliwe ombi letu……… 

(taja ombi lako). Kama shukrani zetu kwa fadhila zako, tunajitahidi kuiga fadhila zako, 

ili siku moja tushiriki katika utukufu wako. 

 

Ee Mama Yetu wa Lurdi, Mama wa Kristo, ulikuwa na nafasi ya pekee kwa Mwanao 

ulipokuwa duniani kiasi ambacho hakukukatalia chochote. Hata sasa huko mbinguni, una 

nafasi  ile ile kwa mwanao. Utuombee kwa mwanao atujalie ombi hili maalum, iwapo 

kama ni mapenzi ya Mungu. Amina. 

(Sali sala ya siku husika) 

 

Siku ya Kwanza.   

Ee Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama yetu wa Lurdi , Bikira na Mama, Malkia wa 

Mbinguni, uliyeteuliwa kuwa Mama wa Neno wa Mungu kwa milele yote, ambapo kwa 

nafasi hii ulikingiwa dhambi ya asili, tunapiga magoti mbele yako, kama alivyofanya 

Bernadeta kule Lurdi na kuomba kwa tumaini kama mtoto, ili tunapotafakari kutokea 

kwako Lurdi kwa utukufu , uliangalie kwa wema ombi letu la sasa na utuombee tupatiwe 

jibu zuri kwa ombi hili tunaloliomba katika novena hii ……(Taja ombi lako hapa)  

 

Ee Nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbingui kwa utukufu, Malkia wa mbingu, utuoneshe huruma ya Mama wa 

Mungu, Bikira Maria Malkia na Mama, uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina. 

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta, utuombee. 
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Siku ya Pili. 

Ubarikiwe, ee Bikira safi sana, kwa kudhihirisha mng’ao wako kwa uhai, wema na uzuri 

katika Grotto ya Lurdi, huku ukimwambia mtoto Mt. Bernadeta, “Mimi ni Mkingiwa 

Dhambi ya Asili”. Ee Maria Mkingiwa dhambi ya asili, uzimulike nyoyo zetu kwa 

cheche moja ya moto wa upendo wa moyo wako safi.  Uzifanya zijae upendo kwa Yesu 

na kwako, ili tustahilishwe siku moja kufurahia utukufu wako milele. Ee mgawaji wa 

neema za Yesu, tunakuomba ulipokee ombi hili tunaloliomba katika novena hii na 

kulifikisha kwa Mwanao Yesu… (Taja ombi lako hapa)  

 

Ee nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa Malaika na Mama, uwe faraja, tumaini 

na nguvu yetu. Amina. 

Mama yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Bernadeta, utuombee. 

 

Siku ya Tatu. 

“U mzuri, ee Maria, wala ndani yako hakuna doa la dhambi ya asili”. Ee Maria 

uliyeumbwa bila dhambi ya asili, utuombee sisi tunaokukimbilia. Ee nyota angavu  ya 

utakatifu, kama vile katika siku ile nzuri, ulivyoongea na mtoto Bernadeta pale 

mwambani, chemchemi ya maji ikatokea katika ardhi, miujiza ikatendeka na  kituo 

kikubwa cha hija cha Ludri kikaanza, sasa tunakuomba uzisikilize sala zetu na kutupatia 

ombi tunaloliomba  kwa bidiii….. (Taja ombi lako hapa) 

 

Ee nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa mbinguni, utuoneshe huruma ya Mama 

wa Mungu, Bikira Maria, Malkia na Mama, uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina. 

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta , utuombee. 
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Siku ya Nne. 

Ee Mkingiwa dhambi ya asili Malkia wa mbinguni, sisi wanao wakosefu tunaounganisha 

sala zetu duni za sifa na shukrani pamoja na zile za Malaika na watakatifu wako, 

tukisema Utatu Mt. utukuzwe mbinguni na duniani. Mama Yetu wa Lurdi, kama 

ulivyomwangalia kwa huruma na upendo Bernadeta, alipokuwa anasali rozari katika 

grotto, utuangalie sasa kwa upendo na huruma, bondeni huku tuliko. Kutoka katika 

neema nyingi ulizojaliwa na Mwanao mpendwa,ee mwema Mama wa Mungu, umgawie 

kila mmoja wetu kile ambacho moyo wa kimama unaona anahitaji na uiangalie kwa 

wema neema hii tunayoiomba katika novena hii…(Taja ombi lako hapa) 

 

Ee Nyota  angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa mbinguni, utuoneshe  huruma ya Mama 

wa Mungu, Bikira Maria, Malkia na Mama , uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina.  

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Bernadeta, utuombee. 

 

Siku ya Tano. 

Ee Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama wa Mungu na mama yetu, kutoka katika 

kilindi cha huruma yako. Utuangalie kwa huruma , sisi ambao kwa matumaini kamili 

kwa wema wako usio na mipaka na kwa matumaini kwamba Mwanao ataliangalia kwa 

huruma ombi lolote unalompelekea kwa niaba yetu,tunakuomba  uje kutusaidia na 

kutuombea  tupatiwe  ombi tunaloliomba katika novena hii……….. (Taja ombi lako 

hapa) 

 

Ee nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa mbinguni,utuoneshe huruma ya Mama 

wa Mungu, Bikira Maria,  Malkia na Mama , uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina. 

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta, utuombee. 
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Siku ya Sita. 

Ee Mtukufu Mama wa Mungu, mwenye nguvu sana katika nafasi yako kama Mama Yetu 

wa Lurdi, tunainua mioyo na mikono yetu kwako, tukiomba utuombee kutoka katika 

moyo mwema wa Yesu, tujaliwe msaada na neema zote za muhimu kwa manufaa ya 

kiroho na kimwili, pia tujaliwe neema hii maalum tunayoiomba katika novena hii…. 

(Taja ombi lako hapa). Ee Mama wa Bernadeta, ukiwa na taji la nyota za mbinguni 

kichwani kwako na mawaridi ya duniani katika miguu yako, utuangalie  kwa wema wako  

vile ulivyofanya zamani zile kwa Bernadeta katika Grotto la Lurdi. 

 

Ee nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa mbinguni , utuoneshe huruma ya Mama 

wa Mungu, Bikira Maria, Malkia na Mama , uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina.  

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta, utuombee. 

 

Siku ya Saba. 

Ee Mungu Mwenyezi, ambaye  kwa kukingiwa dhabi ya asili Bikira Maria, ulimuandalia 

Mwanao makao anayostahili, kwa kutafakari kutokea kwa Mama Yetu katika Grotto la 

Lurdi, tunakuomba kwa unyenyekevu, utujalie afya ya roho na ya mwili siku zote. Nawe 

Mama Maria mweye neema,mama mpenzi  wa Bwana na Mkombozi wetu, utuangalie 

kwa wema kama ulivyofanya kwa Bernadeta siku ile na utuombee ili tujaliwe neeMa hii 

tunayoihitaji sana……. (Taja ombi lako hapa) 

 

Ee nyota angavu  ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi 

uliyepalizwa mbinguni kwa utukufu, Malkia wa mbinguni, utuoneshe huruma ya Mama 

wa Mungu , Bikira Maria ,  Malkia na Mama, uwe faraja tumaini na nguvu yetu. Amina.  

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta , utuombee. 
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Siku ya Nane. 

Ee Bikira Maria Mkingiwa dhambi ya asili Mama wa Mungu, ulikuja kutoka Mbinguni 

na kumtokea Bernadeta mdogo katika Grotto  ya Lurdi! Kama vile Bernadeta alivyopiga 

magoti miguuni pako na chemchem ya ajabu ikatokea kutoka katika ardhi ile na kama 

ambavyo watu wengi sana wamekuwa wakipiga magoti  mbele yako ee Mama wa 

Mungu, tukiomba kwa huruma  yako utuombee kwa Mwanao tujaliwe neema maalum 

tunayoiomba katika novena hii…………. (Taja ombi lako hapa)  

 

Ee nyota angavu ya usafi, Maria Mkingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyepalizwa mbinguni  kwa utukufu, Malkia wa mbinguni, utuoneshe huruma ya Mama 

wa Mungu. Bikira Maria Malkia na Mama, uwe faraja, tumaini na nguvu yetu. Amina.  

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Benadeta, utuombee. 

 

Siku ya Tisa. 

Ee Mtukufu Mama wa Mungu, kwako tunainua  mioyo na mikono yetu tukiomba 

utuombee kutoka katika moyo weye huruma wa Yesu, neema zote za muhimu kwa ajili 

ya  ustawi wa roho na mwili, kwa maana ya pekee, utuombee tujaliwe neema ya kufa kifo 

chema. Ee Mama wa Bwana wetu wa Mbinguni, tunapomaliza novena hii, tunaomba 

msaada wa pekee katika hitaji letu la sasa…………. (Taja ombi lako hapa ) 

 

Tunaamini kuwa sala zako ukituombea, zitasikilizwa. 

Ee Mama wa Bwana wangu, kwa ajili ya upendo ulio nao kwa Yesu Kristo na kwa 

utukufu wa jina lake, uyasikilize maombi yetu na kutupatia mahitaji yetu tuliyoyaleta 

katika novena hii. 

Ewe nyota angavu ya usafi, Maria kingiwa dhambi ya asili, Mama Yetu wa Lurdi, 

uliyetukuzwa mbinguni  kwa ushindi  katika kuwekwa  kwako  kuwa Malkia  wa 

mbinguni, utuoneshe huruma ya mama wa Mungu. Bikira Maria, Malkia na mama , uwe 

tumaini, nguvu na faraja yetu. Amina.  

Mama Yetu wa Lurdi, utuombee. 

Mt. Bernadeta, utuombee. 
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     TUNAKIMBILIA ULINZI WAKO…….. 

Novena Hii inapatikana katika kitabu cha Sala na Novena mbalimbali cha Emilia 

Mkubulo. 

Imewekwa hapa na Mratibu wa Rozari Hai 

Fortunata Masaka. 

Kujiunga na Utume wa Rozari tupelekee ujumbe wako whatsap kwa namba 0717 55 82 22 

Unaweza kutembelea website yetu www.rozarihai.or.tz kupata maelezo zaidi. 

http://www.rozarihai.or.tz/

