
 

 

SHIRIKA LA ROZARI HAI MTANDAONI -TANZANIA 

NOVENA YA KWANZA KWA MT. FILOMENA 

TAREHE 02-10 JANUARI 2022 

NIA: 

1.Kumshukuru Mungu kwa zawadi ya Mwaka Mpya 

 2.Kuomba msaada wa maombezi ya Msimamizi wetu Mtakatifu Filomena    Shahidi na 
Mtenda Miujiza atusimamie vema katika mambo yote. 

   3. Nia Binafsi 

Mwanzo:  Kila siku anza na sala ya Kutubu, Sala ya uje Roho Mtakatifu 

Mwisho: Sali Sala ya Tunakimbilia Ulinzi Wako 

 

JESHI  LA MTAKATIFU  FILOMENA 

Njia nzuri na thabiti kabisa  ingawa hutumiwa mara chache  katika kuonyesha  heshima  kwa 

watakatifu  ni  kuiga fadhila zao na kwa kufanya hivyo tunapata mastahili  ya maombezi  na 

msaada wao pamoja na furaha ya milele.  Tunapenda  kushiriki furaha zao bila kushiriki  

mateso yao waliyopitia. Tukiwa na shauku  ya kumfurahisha Mtakatifu Filomena katika  njia 

yetu  tutafakari maisha yake  tukiwaza  mateso yake  na  kufanya tafakuri  ya kifo chake cha 

kishujaa. Sali ukimuomba akujalie  mwanga na neema ya kutumia fadhila  alizokuwa nazo 

katika hali yetu ya maisha. Tuwe na ujasiri  wa  kuondoa vilema vyetu na tabia mbaya  

ambazo ni kinyume  na fadhila zake wakati  tukijitahidi kuishi tabia  zinazokamilisha fadhila  

zile  ambazo kwazo mtakatifu Filomena anaheshimiwa.  



Siku ya Kwanza. 

Mtakatifu Filomena aliishi hapa duniani. Mimi pia ninaishi hapa duniani.  Oh! Angalia  tofauti 

kubwa  iliyopo  katika maisha yangu na maisha yake.  Yeye  alijiondoa kabisa katika 

malimwengu.  Mimi nimejifunga mnyororo  kujishikamanisha  kabisa na malimwengu na 

sheria zake  na uchafu wake na matumizi  yasiyofaa  ya  mambo ya dunia hii.  Je, ,mimi si 

nina shauku ya  mambo ya kidunia  na ninataka kujipatia sifa kwa mambo  haya?  Izo 

halNgoja nikate shauri  la kuacha starehe zote ambazo  zinahatarisha roho yangu na nifanye 

pia leo sadaka ya  kukataa  hata starehe  zilizo halali.  

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Siku ya Pili. 

Nina njia elfu elfu  za kujitakatifuza ambazo Mtakatifu Filomena hakuwa nazo ili kurahisisha 

njia  ya kuishi  maisha ya fadhila.  Naweza  kujilinganisha mimi na Mtakatifu?  Mungu 

anisamehe  kwa namna nilivyotumia vibaya neema nilizojaliwa!  Ni mara ngapi  nimehoji  

mapenzi  ya Mungu?  Ni mara ngapi nimehoji  ukarimu wake  na hata mapendo  yake  

kwangu? Angalia  Imani     yangu  kwa Mungu ilivyo dhaifu  na matumaini  yangu kwake 

yanavyoondolewa. Ni mara  ngapi nimeshindwa  kutoa Shukrani  kwa baraka zake na  

upendeleo anaonipa?  Mtakatifu Filomena nipatie  kutoka kwa Mungu neema ya kipekee  ya  

kumwamini Mungu. Leo nifanye maamuzi  ya kumshukuru Mungu kila  siku kw amambo 

mengi lakini madogo madogo  anayonijalia  katika maisha.    

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Siku ya Tatu 

Mtakatifu Filomena aliweka nadhiri ya ubikira.  Alikataa raha na starehe za mwili  na 

matumaini  ya sifa zisizo za kweli. Nadhiri  hii  ilimwondolea raha za maisha  lakini ikampa 



taji la kifalme.  Mtakatifu Filomena alitafakari; “Itafaa nini ?dunia yote si kitu  ukilinganisha  

na kiwango kidogog kabisa   cha ukamilifu  ambacho roho yangu itapata kwa sadaka hii?  Ni 

vizuri sana  kubakia daima  mali ya Mungu,” Angalia ukarimu huu! Angalia sadaka hii! Ni 

kauli ya heshima  kabisa.  Je ninafahamu  thamani  ya  usafi? Mimi bado ni bikira?  Kuna 

maadui wengi mno wa fadhila hii wanoonekana na wasioonekana wanaotaka kuniondolea 

fadhila hii.  Nimeitunza  fadhila hii kwa  unyenyekevu,  adabu, sala na kupokea sakramenti 

mara kwa mara? Kama nimeingia kwenye muungano mtakatifu wa  ndoa, nimeheshimu  

ukuu wa sakramenti hii?  Leo  nitafanya jitihada maradufu  kutunza  fadhila hii kwa kuvaa 

mavazi ya staha na kuchunga macho yangu. Nitasali Salamu Maria  tatu  na kumuomba Bibi 

yetu  anisaidie kulinda usafi  wa  mwili, roho na moyo. Nitaangalia mavazi yangu  niondoe 

yale yote ambayo  yanakosa adabu  na kwenda kinyume  na fadhila  hii ambayo Mtakatifu 

Filomena aliitetea hadi  kifo.   

SALA  

 

Siku ya Nne. 

Mtakatifu Filomena  alikataa mambo yanayovutia sana ya ulimwengu huu. Aliyaelewa  vema 

maneno  ya Solomoni. “Ubatili mtupu!”. Hakuridhika tu kuyaelewa  bali aliyaishi katika wakati 

mgumu sana lakini wenye utukufu  kwenye maisha yake.  Aliyapuuza  mambo ya kidunia.  

Kwa  kutolea sadaka yote!  Mtakatifu Filomena alipata kila kitu.  Angalia mimi nilivyo katika 

hali mbaya! Ninatafuta mambo yote. Nimejinyima mwenyewe mambo mazuri  ambayo hayo 

tu ndio yanatakiwa kupendwa na kuheshimiwa.  Nimesadiki kwamba dunia pamoja na 

umaskini wake wote,  ina  uwezo wa kuwatajirisha  wale wanaoitumikia na upuuzi wake  eti 

unaweza kuniongoza katika utukufu! Nimeamini eti kuridhisha tamaa zangu kunaweza 

kunipa mimi furaha ya kweli. Mjinga mimi. 

Makosa yangu  yananiweka katika hatari, kwani si imeandikwa kwamba  marafiki wa dunia 

hii  ni maadui wa Mungu?  Ni wakati wa kubadili mtazamo wangu wa giza na kuiona dunia  

jinsi ilivyo na kuitumia kama vile siitumii. Kudharau  yale ambayo  nilidhani ni ya maana na  

kutojishikisha na chochote  isipokuwa upendoi.  Nisamehe Eee Mungu wangu kwa ujinga 

wangu wa  nyuma.   Mtakatifu Filomena nisaidie  kurekebisha maamuzi yangu, kuachana 

kabisa  na malimwengu,  na hata nikubali  kwa furahaa kutoa sadaka ya chochote  endapo 

Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, Wewe 
ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa watoto 
wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu kwamba  
sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea msaada 
wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa kufa. 
Amina. 



Mungu atanitaka nitoe sadaka hiyo kutoka kwangu.  Leo jifunze  uvumilivu/saburi  katika 

yote yanayonihangaisha na kunisumbua  na kuharibu ratiba zangu.  Jipe muda wa kusaidia  

mhitaji. 

  SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza 
mingi, Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na 
wa watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Siku ya tano 

Mtakatifu Filomena aliteseka mateso makali sana  kwa ajili ya Mungu.  Alikuwa  binti mdogo, 

kutoka ukoo wa kifalmena hakuwa katika mateso yoyote kwa wakati huo.  Ili aendelee na  

maisha  haya  ya furaha na mazuri alitakuwa tu  kuficha  dini yake na kuvunja nadhiri  

aliyofanya katika ujana wake  ili kulinda maisha yake  dhidi ya hasira  ya  Dioclesian. Maisha 

yake  naya wazazi wake yangeweza kuokolewa kama  angemkana Mungu.  Mimi nafikiria 

nini kuhusu ujasiri kama  huu?  Nimeshawahi kuwa na mbegu  kama hii ya ujasiri  katika 

moyo wangu?  Labda niko mwaminifu kwa Mungu sasa kwa sababu  hainigharimu sana.  Je  

siku gharama ya utii wangu kwa Mungu ikiwa kubwa  nitaweza  kubakia imara  bila kusaliti 

Imani yangu?  Na je ninaweza kusema kwa hakika kwamba  kwa kufanya hivi nitafikia 

mwisho  wenye furaha?  Jambo hili haliwezekani endapo kama mkristu  siwi au kuonekana  

mkristu kweli.  Haliwezekani endapo sitamfuata Yesu Kristu kwa uaminifu na kubeba 

msalaba wangu kama Yeye alivyobeba msalaba wake.  Basi ngoja nikubali kuteseka  kwa 

hiari yangu mwenyewe.  Wacha  nitimize wajibu wangu wa kila siku vizuri hataka kama 

sikubaliani  na mambo hayo.    Ngoja nifutilie mbali mitazamo ya kibinadamu. Ngoja 

nijionyeshe mwenyewe, kila wakati na kila mahali kwamba  mimi ni mkarimu na mtoto 

mwaminifu wa Maria.  Leo nitaonyesha kwa uwazi  na kukiri  Imani yangug kwa kufanya 

moja au yote yafuatayo; Nitafanya kwa uwazi ishara ya Msalaba,  Nitaongea kuhusu 

Mungug kwa mtu nisiyemfahamu au kwa Rafiki, nitatembelea  wagonjwa na kusali nao, 

nitavaa  kwa uwazi  rozari takatifu au mkufu wenye msalaba Unijalie Ee Mungu  ninakuomba 

kwa mastahili ya Mtakatifu Filomena  neema ya timiza  maamuzi haya.  

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 



msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Siku ya Sita 

Mtakatifu Filomena alibakia jasiri bila ya kutikiswa mbele ya mateso ya kutisha.  Wengi 

wanaanza lakini hawadumu.  Mtakatifu Filomena  alidumu  katika njia aliyoianza hadi 

mwisho.  Hakujali kuhusu yeye mwenyewe, hakusita,  hakujuta, hakulalamika  au kulaumu. 

Alikuwa amekubali “IWE KAMA  UNAVYOTAKA”  kama ile ya Bikira Maria pale alipopashwa 

habari  na ile ya Mkombozi wake  katika bustani ya Mizeituni.  Hii ndio ilimlinda daima  katika 

uamuzi wake na wito wake.  Je, mimi niko imara bila kubadilika badilika  katika mipango 

yangu ya kujitakatifuza? Au mimi  ni wale ambao kwa saa moja ninaishi upande wa Mungu 

na siku nzima  kwa ajili yangu mwenyewe na dunia?  Endapo sitadumu  katika  njia sahihi, 

jitihada zangu hazitafuatiwa  na ushindi.  Mara elfu elfu nimeanza   kwa roho lakini  mara 

nyingi zaidi nimeishia kwenye mwili.  Muda ule ninapoaga mambo ya dunia, muda huo huo 

ninanyoosha mkono  kuyashika ya dunia  tena! Na karibu kila ninapoacha ubatili wa dunia  

ninajifunga tena  kwenye minyororo  yake. Ukigeugeu wa Kutisha. Tamaa isiyo na faida.  Ee 

Mungu uniondoe katika hali hii ya ukigeugeu wa moyo! Mtakatifu Filomena  nipatie kutoka 

kwa Mungu  neema ya udumifu katika mema. Leo ninafanya maamuzi  ya kutotoa neno la 

malalamiko  kuhusu jambo lolote au mtu yeyote. Nitatafuta pia jambo jema la kusema 

kuhusu mtu niliyemuumiza hapo nyuma.  

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

 

Siku ya Saba 

Mtakatifu Filomena  alisaidiwa kwa  uwezo mkubwa wa  Mungu  katika mapambano yake.   

Mungu atatusaidia katika magumu na vishawishi vyetu endapo tutamuomba.  Atamtuma  

Yesu mwenyewe katika mikono ya Bikira Maria, mama yake, Malaika watakatifu,  na Roho  

ya nguvu ndani ya mioyo yetu  ili tuweze kuwashinda maadui wake na maadui wetu  pia.  

Hata nikiona jeshi lote  limeungana dhidi yangu bado nitakuwa na  matumaini.  Mtakatifu 

Filomena   alipita bila woga  na kwa ujasiri katika mateso  na kifo.  Je, mimi sio mtoto wa 



Mungu?  Je, Mungu hatafanya kwangu yale aliyofanya kwa Mtakatifu Filomena?  Alas! Kwa 

nini  ninakuwa na mashaka , kwa nini ninaogopa  kwamba nitaachwa?  Je, Mungu 

hakusema  “ombeni nanyi mtapewa?” Je ninaamini kuwa kila asubuhi baada ya asubuhi 

Mungu  ananipa Mwili wake mwenyewe na Damu yake  katika Ekaristi Takatifu na bado 

ninashindwa kumuamini  na kumtumainia  wakati ninapoomba jambo dogo? Ondoa  hofu 

hizi zisizo na  sababu. Katika mahangaiko  yangu nitamuomba Mungu kwa Imani thabiti, 

Mtakatifu Filomena Msimamizi wetu  niimarishe  katika  nia zangu hizi . Leo muombe Mungu 

neema  zote  unazohitaji ili  kupata wokovu wa milele.   

 

Siku  ya Nane. 

Mtakatifu Filomena alivumilia  mashambulizi yaliyofanywa dhidi yake. Ni kifo katika uwanja 

wa mapambano ndicho kilichompatia  baraka za milele.  Alishinda  aibu na mateso  

ambavyo  viwili hivi viliunganika bila mafanikio  kumwondolea  utukufu  uliokuwa ume 

mmfunika kama vazi. Paza sauti yako!  Ewe shahidi  mashuhuri !  Njoo sasa  uwaaibishe  

maadui wako wenye kiburi!    Mapigo yao  yamekuwaje?  Mtakatifu Filomena alikufa na sasa 

anaishi.  Alishindwa lakini sasa ni mshindi! Alidhalilishwa  sana lakini sasa amekwezwa hadi 

juu kwa utukufu. Kudhalilishwa ni  utangulizi wa utukufu, msalaba ni  mdhamini wa  furaha  

ya milele. Nimewahi kuyaelewa haya?  Ninataka kuyaishi haya?  Ingetokea nakutana na 

adui wa kutisha sana na kujitolea damu yangu kupambana naye,  ningedumu kwa muda 

gani?  Ingekuwa ni vita ya aina gani?  Kuna wakati wa majaribu madogo ambayo kwa kweli 

ni kama sio kitu kabisa,  halafu kuna  uzito wa utukufu  na  heri na furaha zisizo na mwisho.  

Ee Moyo wangu  jitanue katika Tumaini hili.   Jambo hili halitanifanya nipokee tu vishawishi  

bali tu nitapokea vishawishi  kwa furaha.  Wacha  macho yangu yatiririshe machozi  maana  

kuna ahadi  ya kupewa faraja  ya thamani kubwa.  Ee uchunggu  usinikimbie  maana  baada 

ya uchungu  furaha  tamu inafuata. Naam, natamani  kuteseka kusudi nipate furaha baadae.  

Natamani kupambana  kusudi nipate ushindi.  Natamani kunyenyekea na kunyenyekeshwa  

kusudi  Mungu aniinue juu.  Natamani kuifia dunia, kufia dhambi, kujifia mwenyewe  kusudi 

niishi na Mungu na pamoja na Mungu  kwa milele yote.  Mtakatifu Filomena naomba univute 

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 



karibu yako  na  unisaidie kwa maombezi yako. Nihuishe  na uniongoze kwa mifano yako. 

Nipatie neema ya kuifuata.   

Leo  fanya sadaka  ya  kutokula mlo mmoja au walau  glasi  ya maji wakati una  kiu au njaa.  

Tiisha mwili  wako  kwa njia ndogo ndogo  kwa ajili ya malipizi  ya kujali mambo yako 

kuchukua nafasi ya Mungu kwa siku za nyuma  na kwa ajili ya maandalizi  ya kifo chako.   

SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Siku ya Tisa. 

Mtakatifu  Filomena ni  mwanga mpya kwa kanisa la Wapambanaji. Leo anashuhudia utume  

mtukufu.  Kazi za watu wema hazipotei, ni mbegu  zilizozikwa kwa kitambo kifupi tu. Kipindi 

cha baridi kali kimepita,  Tunatangaza fadhila  yake nzuri  na ya  kupendeza.. Njoo! Njoo!  

Ee Roho  nzuri nay a kupendeza.  Njoo ukae kati yetu. Mungu  anaonyesha  wema wake 

kwa wingi  wa neema zake  kupitia maombezi yako.  Ilikuwa kama umande wa 

vinavyoonekana na visivyoonekana vikimpa Mungu sifa.  Je, mastahili yako hayaendelei 

kuwa hai hata baada ya miaka mingi kupita? Mtakatifu  Filomena amefanya nini  ili kupata 

utukufu huu?  Alipenda haki na kuchukia maovu. Moyo wake ulijaa mapendo kwa sheria ya 

Mungu.  Ulilishwa na sheria hii usiku na mchana.. Kila alichokifanya kilituzwa  mafanikio. 

Ngoja na mimi walau nianze kumfuata. Nitaanza kupanda katika shamba langu  matendo ya  

fadhila.  Kadiri mbegu zitakavyokuwa nyingi ndivyo pia mavuno yatakuwa mengi.  Nitajitahidi 

kupata  hazina  ya  fadhila,  uvumilivu,  mapendo na utii na fadhila zote za kikristo.  

Nitamtafuta Mungu pekee katika matendo yangu.  Sitaruhusu fursa yoyote ya neema  

ipuuzwe Kwa msaada wako  ewe binti wa kifalme  uliyeko paradiso, Bikira na shahidi  

nitakusanya  hazina  kwa ajili ya kanisa  linaloteseka, kanisa linalopambana na kanisa la 

washindi. Ninachokifanya kwa ajili ya Mungu ninakifanya kwa ajili yangu, kwa ajili ya 

Malaika,  kwa ajili ya watakatifu, kwa ajili ya wenye haki na wadhambi. Ngoja nifanye 

haraka, wacha nisipoteze muda, . Nisaidie.  Mtakatifu  Filomena uwe  egemeo la  matumaini 

yangu,  wewe uliyepewa  jina lenye heshima kubwa  la Msimamizi wa watoto  wa Maria na 

Papa Pius IX unipatie   ibada  ya kweli na adilifu  kwa Moyo Imakulata wa Maria, Malkia wa 

Rosari Takatifu.  



SALA: Salamu  Ee Mtakatifu Filomena ambaye Mungu  alikutukuza  kwa miujiza mingi, 
Wewe ambaye  Wakili wa  Yesu Kristu  alikutaja kuwa mlinzi  wa Rozari Hai  na wa 
watoto wote wa Maria. Onyesha sasa  zaidi na zaidi  kutoka  huko mbinguni juu 
kwamba  sauti takatifu kama yako  haiwezi kukataliwa  na tuna haki ya kukutegemea 
msaada wako. Tupatie neema ya kubakia waaminifu  kwa Yesu Kristu hata ikitupasa 
kufa. Amina. 

Ewe Bikira mwaminifu  na shahhidi  mtukufu ambaye Imani yako  ilishinda mashambulio ya  

dunia na motoni, Namtukuza Mungu kw aushindi wako na ninampa utukufu  kwa  nguvu ya 

ushindi  aliyokupatia. Utukuzwe ee Mungug. Ee Mungu Mtakatifu. Ee Mungu 

unayestaajabiwa katika watakatifu wako.  Ee Mungu mwenye haki, Mungu mwenye nguvu. 

Ee Mungu mwenye  huruma isiyo na mwisho.  Amina 

********AVE MARIA************ 

Imetafsiriwa na Juvenalis Ngowi Kwa kushirikiana na Fortunata Masaka. Inapatikana katika 

Kipeperushi cha Novena hii kilichotufikia kutoka Makao Makuu ya Rozari Texas USA  

mwaka 2020. 


