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I. SALA YA SIKU THELATHINI  KWA MT. YOSEFU. 

 
 

  
 

- Kwa ajili ya nia yoyote ya dhati. 

- Siku hizi thelathini zaweza kuwa zozote zile katika mwaka. 

- Kwa heshima ya miaka thelathini aliyoishi Mt. Yosefu. 

“Mt. Yosefu usiye na lawama, utuongoze kwenye ulinzi wako mwema kuwa huru 

dhidi ya hatari zote”. 

 

Ewe uliyebarikiwa na mtukufu milele Yosefu, baba mwenye huruma na mpendevu, 

na rafiki msaidizi wa wote walio katika huzuni! Wewe ni baba mwema na mlinzi wa 

yatima, mlinzi wa wasio na ulinzi, mlezi wa wale walio na mahitaji na wenye huzuni. 

Liangalie kwa wema wako ombi langu. Dhambi zangu zimenielemea, pia Mungu 

wangu haridhishwi nami kwa haki, hivyo nazungukwa na ukosefu wa furaha. Kwako 

wewe, mlezi wa familia Takatifu, naukimbilia msaada na ulinzi wako. 

 

Nisikilize, nakusihi, kwa kujali kwako kwa kibaba, kwa sala yangu ya dhati, na 

uniombee niupate upendeleo niuombao. 

 

Ninaomba ombi hili kutokana na huruma isiyo na mipaka ya mwana wa milele wa 

Mungu, ambayo ilimsukuma kuchukua hulka yetu na kuzaliwa katika ulimwengu 

wetu wa huzuni. 
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Ninaomba kutokana na uchovu na mateso yako uliyoyavumilia pale ulipokosa si tu 

hifadhi kwenye nyumba ya wageni Bethlehemu kwa ajili ya Bikira Mtakatifu, bali pia 

nyumba ambapo Mwana wa Mungu angezaliwa. Hapo, ulipokataliwa pote, 

ulilazimika kuruhusu Malkia wa mbingu kumzaa mwokozi wa ulimwengu katika 

pango. 

 

Ninaomba hili kwa upendo na nguvu ya jina lake takatifu Yesu ambalo ulimpatia 

Mwana mwabudiwa. 

 

Nakuomba hili kutokana na yale mateso yako makali ambayo uliyasikia kutokana na 

unabii wa Simoni Mtakatifu, ambaye alitabiri kuwa Mtoto Yesu na Mama yake 

mtakatifu watakuwa wahanga wa dhambi zetu na  upendo wao mkubwa kwetu. 

 

Nakuomba hili kutokana na huzuni na mateso yenye maumivu ya roho pale ambapo 

malaika alipotangaza kwako kwamba maisha ya Mtoto Yesu yalikuwa yanatafutwa 

na maadui zake. Kutokana na mpango wao mwovu, ulikimbia pamoja naye na 

Mama yake Mwenyeheri kuelekea Misri. Nakuomba hili kutokana na mateso, 

uchovu, kazi na safari hiyo ndefu na yenye hatari. 

 

Nakuomba  hili kutokana na kujali kwako kote kumlinda Mtoto Mtakatifu na Mama 

yake asiye na doa katika safari yako ya pili, pale ulipoagizwa kurudi nchini kwako. 

Ninakuomba hili kwa njia ya maisha yako ya Amani ukiwa Nazarethi ambako 

ulikutana na furaha na huzuni nyingi. 

 

Ninakuomba hili kutokana na dhiki kuu uliyoipata pale Mtoto wako mwabudiwa 

alipopotea toka kwako na kwa Mama yake kwa siku tatu. Ninakuomba hili kutokana 

na furaha ya kumkuta Hekaluni, na kwa faraja ambayo uliipata Nazarethi, wakati 

ulipoishi pamoja na Mtoto Yesu. Nakuomba hili kwa kujitoa kwake kwa ajabu kwako 

kwa utii wake wa dhati. 
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Ninakuomba hili kutokana na  upendo kamili na kufungamana ulikoonesha katika 

kukubali agizo la kiungu kuondoka kutoka maisha haya, na kutoka katika uwepo wa 

Yesu na Maria. Nakuomba hili kwa furaha ambayo ilijaza roho yako, pale ambapo 

Mwokozi wa ulimwengu, alishinda kifo na kuzimu, na kuingia kutamalaki uflame 

wake na kukuongoza wewe humo kwa heshima ya pekee. 

 

Ninakomba hili kwa njia ya kupalizwa mbinguni wa utukufu kwa Mama, na kwa njia 

ya furaha isiyo na mwisho uliyonayo mbele ya uwepo wa Mungu. 

Ee baba mwema! Nakusihi kutokana na mateso, huzuni na furaha, unisikilize na 

kuniombea nipate hili niliombalo………………………. (taja ombi  la pamoja kwa 

maombezi ya Mtakatifu Yosefu wagonjwa wa corona wapate uponyaji, kwa 

maombezi ya Mt. Yosefu Familia zetu zikingwe na janga la Corona, …ongeza hitaji 

lako km nia Binafsi). 

 

 

Waombee wafanikiwe wale walioomba sala zako, katika yale yote yenye manufaa 

katika mpango wa Mungu. Mwishowe mpendwa wangu, mlezi na baba, uwe nami 

na wale wote ambao ni wapendwa katika muda wetu wa mwisho, ili tuweze kuimba 

milele sifa za Yesu, Maria na Yosefu. Amina. 

 

II. NOVENA KWA MT. YOSEFU. 

                                                                                                                    (Sala hii 

inapaswa kusaliwa mwishoni mwa uchaji wa siku). 

 

Mt. Yosefu, mimi mtoto wako nisiye na thamani, nakusalimu. Wewe ni mlinzi na 

mwombezi mwaminifu wa wote ambao wanakupenda na kukuheshimu wewe. 

Unafahamu kwamba nina Imani thabiti kwako, na kwamba baada ya Yesu na Maria, 

naweka matumaini yangu ya wokovu kwako, kwani wewe una uwezo maalumu 

mbele ya Mungu na kwamwe huwezi kumtelekeza mtumishi wako mwaminifu. 

Hivyo kwa unyenyekevu ninakuomba na kujiweka mikononi mwako pamoja na 
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wote ambao ni wapendwa wangu na vyote ambavyo ni vyangu, kwa maombezi 

yako. Nakusihi, kwa upendo wako kwa Yesu na Maria, usiniache wakati wa uhai 

wangu na unisaidie saa ya kufa kwangu. 

 

Mtukufu Mt. Yosefu, mume wa Bikira asiye na doa, uniombee nipate akili safi, 

nyenyekevu, karimu na yenye kujitoa kikamilifu kwa dhamiri ya Mungu. Uwe 

kiongozi wangu, baba yangu, mfano katika maisha ili niweze kustahili kufa kama 

wewe mikononi mwa Yesu na Maria. 

 

Mpendwa Mt. Yosefu mfuasi mwaminifu wa Yesu Kristo, naunyanyua moyo wangu 

kwako kuomba maombezi yako yenye nguvu ili kupata toka kwa Moyo wa kiungu 

wa Yesu neema zote za lazima kwa ajili ya mapambano yangu ya kiroho ya ustawi 

wa maisha ya kidunia, hasa neema ya kifo cha furaha na mema maalumu ambayo 

ninaiomba sasa…... (taja ombi lako). 

 

Mlinzi wa Neno Mwilika, nina uhakika kwamba sala zako kwa niaba yangu 

zitasikilizwa kwa ukarimu mbele ya kiti cha enzi cha Mungu. Amina.  

 

III. SALA YA ZAMANI SANA KWA MT. YOSEFU KWA AJILI YA KIFO CHEMA. 

 

Ee, Mt. Yosefu, ambaye ulinzi wako ni mkubwa sana, wenye nguvu, na wa haraka 

mbele ya kiti cha enzi cha Mungu. Naweka kwako ninayoyapenda na kuyatamani. 

Ee, Mt. Yosefu, nisaidie kwa maombezi yako yeye nguvu, na nijalie kutoka Mtoto 

wako wa kiungu, Baraka zote za kiroho, kwa njia ya Yesu Kristo, Bwana wetu. Ili 

kwamba, baada ya kusaidiwa na nguvu ya kimbingu hapa duniani, niweze kujitoa 

mwenye kumshukuru na kumheshimu  mpenda Zaidi wa mababa wote. 

 

Ee Mt. Yosefu, kamwe sichoki kukutafakari wewe, na Yesu akiwa amelala mikononi 

mwako, sithubutu kuwakaribia akiwa amepumzika karibu na moyo wako. 
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Mkumbatie kwa niaba yangu na busu kichwa chake kizuri kwa niaba yangu na 

mwombe naye anibusu mimi nitakapovuta pumzi yangu ya `kifo. 

 

Mt. Yosefu, mlinzi waroho zilizo kufani- utuombee.  

 

REJEA; 

1. Mtakatifu Yosefu Msimamizi wa Kanisa la Ulimwengu. Na; Rozari Hai Mtandaoni 

2. Mfahamu Mtakatifu Yosefu, Sala na Novena. Na Pd. Stefano Kaombe 

 

 

Kuandaliwa na Fortunata  R. Masaka 


