
 

 

NOVENA YA EKARISTI TAKATIFU(Mwili na Damu) 

(NJOO KWANGU) 

 

INAPATIKANA KTK KITABU CHA “KRISTO NI YOTE” . 

JINSI YA KUFANYA NOVENA HII: 

1.Njoo mbele ya Yesu na umwabudu.(Mbele ya Tabenaklo) 

2. Soma Maneno ya Yesu . 

3.Soma Maandiko Matakatifu ya tafakari na ujiulize mwenyewe 

 Ni sehemu ipi yenye maana kwangu? 

 Ninajisikiaje ninaposoma? 

 Nitamwambia nini Yesu aliyezungumza nami binafsi  kwa njia ya neno? 

4. Tumia kiitikio cha sala iliyowekwa.  

5.Sali  rozari ya Huruma ya Mungu ukitolea nia fulani hasa zile Yesu analeta akilini 

mwako. 

6. Tumia tafakari ya nyongeza na sala za nyongeza kadili utakavyopenda 

 

SALA YA MWANZO: 

Sali sala ya kutubu, kisha Sali sala ya uje Roho Mtakatifu……. 

SALA YA MWISHO:Tunakimbilia ulinzi wako… 



SIKU YA KWANZA 29/05/2021 

YESU ANAONGEA 

Njoo kwangu, najua jina lako. Wakati ule ulipokuwa unaumbwa katika tumbo la 

mama yako, nilikuwepo.Nilikuona hata kabla ya kuzaliwa kwako.Daima nilikuwa 

ninakupenda.Njoo kwangu, wewe ambaye umeelemewa nitakuburudisha, 

nitakupatia pumziko. Kaa na mimi na usikilize. Hii ni nyumba yangu na wewe 

unakaribishwa.Ninakuhitaji sana , nina hamu ya kuona unavyotambua mapendo 

yangu. Mapendo yangu ni kama moto unaoteketeza chuki zote, kiburi, mdhambi, 

n.k. Ninatamani kuyajaza maisha yako amani yangu na furaha yangu; hapa sasa 

niko mbele yako, mfungwa katika nyumba yangu mwenyewe. Nichukue niende 

na wewe katika moyo wako. Nipeleke katika nyumba yako, katika shule yako, 

katika ofisi yako, mtaani kwako, sauti yako, moyo wako, upeleke mapendo yangu 

kwa ulimwengu uliojeruhiwa. Nakusihi unipeleke katika moyo wako. 

TAFAKARI: Isa:61:1-4 

Bwana kwa nini umekuja? 

Maandiko yananiambia nini kuhusu wewe? 

Nisomapo neno lako ninaweza kuona jinsi unavyowagusa watu na 

kuwaponya.Uliwalisha makundi, uliwafungua kutoka kwenye vifungo.Ulibadilisha 

maisha yao.Neno moja, kugusa kwa mkono wako, kuangalia kwako tu kulitosha 

kumrudishia mwanadamu uzima.Sasa hivi uko wapi? Mguso wako uko wapi, 

kuangalia kwako ambako kulirudishia uzima miili iliyovinjika, kuponya mahusiano 

yaliyoharibika, ulivyowatia nguvu walio dhaifu? Ninahitaji kuona! NIONYESHE 

BWANA WANGU. 

YESU ANAONGEA: 

Mwanangu, hili ni jibu.Niko hapa katika Ekaristia, kwa nanma ya pekee, Hapa 

kuna mikono ile ile ambayo ilimgusa mtu aliyekuwa amekufa na kumpa uzima, 



iliyogusa maji ya Baraka na kuyageuza kwa divai bora, iliyogusa macho ya kipofu. 

Ni mimi hapa nikiwa na uwezo ule ule wa kuponya kila ugonjwa wa 

mwanadamu, kulituliza tufani katika maisha yako .Mara nyingine tena siku ya leo 

ninataka unipeleke nyumbani, nienda na mimi kufanya kazi, nitakuwa pamoja 

nawe, nitakubariki, ndipo nawe utakuwa Baraka kwa wengine!Je tutakwenda 

pamoja? 

SALA: 

Yesu njoo na utembee pamoja nami. Ninakutolea moyo wangu uwe kama altare, 

ninakukaribisha Bwana. Ni mapendo yaliyotakiwa kutaka kuishi ndani mwangu 

na kumtumia! Kwa muda mrefu nimeyabeba matatizo na maumivu na magonjwa 

lakini sikujua mbele yako katika Sakramenti Tukufu ambako umekuwa 

ukiningojea. Ninakushukuru kwamba sasa nimetambua mapendo yako na uwezo 

wako katika Ekaristi. Ndiyo, Bwana, nitakupeleka kwa wengine. Njoo uishi ndani 

mwangu Bwana na unitumie mimi kugusa maisha ya wengine .Amina 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

SIKU YA PILI 30/05/2021 

KRISTO ANAONGEA 

Karibu mwanangu.Nilijua utakuja. Ninayo mengi ya kukupatia. Ninazo zawadi 

nyingi zilizo katika hazina kwa ajili yako na wale uwapendao.Ninao uwezo, 

mapendo ya kufanya kila ndoto ifanikiwe . Ndoto ambazo zinaleta mapendo na 

amani na uponyaji kwa dunia iliyokata tamaa. Kwa nini mwanangu watu 

mamilioni waende bila uponyaji na kufariki katika  maumivu yasiyotakwa? Wakati 

mikono hii ambayo iligusa mwili wa mkoma na akatakasika, iko hapa tu kimya au 

bila kutumika. Ni lini watu wangu watakuja kwangu na kukaa tu mbele yangu. 

Huko kuna chuki nyingi katika ulimwengu kuna kutotendeana haki kwingi, 

mateso mengi na kuna uwezo mmoja, mtu mmoja anayeweza kukuponya na 

kurudishia ulimwengu kila alichoiba shetani.Uwezo huo uko hapa. 



 

 

TAFAKARI 

Nguvu ya Mungu daima inapatikana.Kwa kuja na kuwa mbele ya Ekaristi 

ninachota nguvu hizo.Nguvu za Mungu zinapatikana kwa ajili yetu katika kila 

tukio la maisha yetu. Mungu alimwambia Yoshua, “Siku zote za maisha yako; 

kama nilivyokuwa pamoja na Musa, ndivyo nitakavyokuwa pamoja na wewe; 

sitakupungukia wala sitakuacha”(Yos 1:5).Paulo aliandika: “sasa, Bwana wa amani 

mwenyewe na awape amani daima kwa njia  zote”(2The 3:16). (Rudia aya hizi za 

Maandiko Matakatifu na ufanye yazame zaidi ndani mwako, kumbuka kila ahadi 

kwa ajili ya hitaji lako maalumu) 

YESU ANAONGEA 

Niko hapa mwanangu.Mkono wangu umekuelekea ili kukusaidia ushinde. 

Nguvu zangu zinakutosha. Niangalie mimi katika Ekaristi. Niko hapa nikiwa naishi 

kati yenu kuponya yale ya zamani na kuyakomboa yake yajayo.Ninakuita kwa 

jina lako.Je unanipenda?NDIYO? Hapo uyapokee mapendo yangu, amani 

yangu.Chukua mapendo yangu, amani yangu, pamoja nawe. Ubaki kimya katika 

uwepo wangu. 

SALA 

Bwana Yesu ujio wako ulibadilisha mkondo wa historia.Ninajua kuwa wewe ni 

mwanga ambao kamwe hautafifia. Hakutakuwa na giza wala huzuni itakayoweza 

kuzima mng”aro huo. Yesu mapendo yako yatashinda, mapendo hayo yatashinda 

chuki, uchungu na magomvi.Kuta ndefu haiwezi kukuzuia wewe Bwana, silaha za 

vita haziwezi kuzuia kuenea kwa amani yako.Hapa kuna uwezo, nguvu ambazo 

zinaweza kuleta uponyaji na amani katika maisha yetu, nguvu ambazo zitatuweka 

huru dhidi ya kila kinyume. Bwana, ninakuomba amani Lakini ninatambua kuwa 



katika upofu wangu ninakatalia wengine paji la amani ambalo mimi ninalitafuta 

kutoka kwako. Nitegemeeje kuona mkono wako wa kuume wa ushindi 

unaonishikilia mimi (Isa41:10) wakati nimefunga moyo wangu na mikono yangu 

dhidi ya ndugu yangu? Bwana nimekuwa kiziwi kwa mwaliko wako wa 

toba.Nimekuwa kipofu kwa matendo yangu ya binafsi .Unihurumie mimi Bwana 

nimekukosea wewe unifundishe niwe mtu ambaye unapenda niwe.Amina 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 

SIKU YA TATU 31/05/2021 

YESU ANAONGEA: 

Njoo kwangu, weka mkono wako katika mkono wangu. Usiwe na woga .Wewe 

ni wa pekee kwangu.Ninalijua jina lako; ninataka kuona uso wako. Ninataka 

kukufuta machozi yako, wewe ni wangu wa pekee. Vile tangu nilipokuumba hapa 

duniani, hajawahi kuwepo mwingine kama wewe, wala hatakuwepo mwingine 

kama wewe. Nyanyua kichwa chako anagalia juu, nipe sifa kwa ajili ya zawadi ya 

maisha yako. Nipe sifa kwa sababu wewe uliumbwa wa pekee. Kwa nini unakuwa 

na wasiwasi?Kwa nini unajisikia upweke?Nini kinachokusababisha upoteze amani? 

Nieleze kinachokusibu na hata ukafanya moyo wako ubaki mtupu, nawe utakuwa 

na amani yangu. Je, kumbukumbu za zamani zinakuumiza? Je kuna dhambi ya siri 

inayotafuna moyo wako na kukusumbua? Njoo, nipatie mimi.Kwa wema 

nitakusamehe kosa lako la zamani. 

TAFAKARI: Lk 4:40-41 

Fikiria watu wale unaowajua ambao wamekwama katika kukata tamaaa 

kujihurumia, na mfadhaiko, walete kwa Yesu, namna hiyo utakuwa chombo 

chake cha uponyaji.Je, unamjua mtu yeyote ambaye anabebana na chuki katika 

moyo wake au pengine mawazo ya kulipiza kisasi?Au wale walevi wa madawa ya 

kulevya, walevi wa pombe, mashoga? Wote walete kwa Yesu. Alikuja kuwaletea 



uhuru. Bado yu hai hapa kwenye altare. Hebu, tumchukulie katika maisha ya 

wanafamilia wetu na katika ulimwengu wote. Majeraha yanapona kwa Bwana 

aliyeteseka kwa ajili yetu. “Huwaponya waliopondeka moyo, na kuziganga jeraha 

zao” (Zab 147:3) na hunipatia pumziko, “Katika malisho ya majani mabichi 

hunilaza, kando ya maji ya utulivu huniongoza”(Zab 23:2). “Nami nitawaokoa 

katika mahali pote waliotawanyika, katika siku ya mawingu na giza. Nami 

nitatafuta waliopotea, Nitawarudisha waliofukuzwa, Nitawafunga waliovunjika , 

Nitawatia nguvu wagonjwa” (Eze 34:12,16). (Zingatia ile aya amabayo inakufariji 

zaidi na mruhusu Yesu akufariji) 

SALA: 

Ee Yesu, njoo utembee pamoja nasi kila asubuhi; jua linawaka na matumaini 

yanang”ara: nasi tuchukue matumaini hayo kwa watu wengine. Bwana, siku ya 

leo uniongoze kwa watu wale unaotaka kuongea nao, kunipitia. Ninajua kuwa 

hata ninavyoruhusu unitumie mimi, uwepo wako maishani mwangu utakuwa 

dhahiri zaidi. Nitakavyozidi kuwatuliza watu wengine, ndivyo nitakavyozidi 

kupata faraja yako na uponyi. Bwana bado niko na woga. Pengine nitasita, 

pengine hatua zangu zitakuwa dhaifu, pengine bidii yangu itafifia, Bwana, uwe 

karibu nami. Nishikilie Yesu, hasa nitakapolegea kukushika. Usiruhusu siku 

zinazopita, miezi na miaka zinikute nimekusahau. Fanya kila siku inayopita inikute  

nikiwa chini ya miguu yako nikichota nguvu, faraja na kitulizo kutoka kwako. 

Bwana, uwabariki watu wote walio na woga kukutana na wewe. Na hao pia 

wakujue wewe kama ulivyojionyesha kwangu. Ndiyo Bwana, nao pia wakujue 

kuwa mkombozi wao, mponyaji wao na amani yao isiyo na mwisho.Amina 

(Ruhusu amani ya Yesu ipite, kaa mbele yake ukivuta pumzi, pumua amani Yake) 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 

SIKU YA NNE 01/06/2021 



KRISTO ANAONGEA 

Makaribisho mara mia moja! Moyo wangu una hamu kubwa ya kukuona 

weweunaingia. Sahau unyeneyekevu wa kujidai na wa uongo amabao unakufanya 

usistahili kuingia ndani. Ninatambua kushindwa kwako. Hakuna kilicho cha siri 

kwangu mwanangu; licha ya udhaifu wako wote, bado ninakutaka. Ninakupatia 

mapendo yangu, msamaha wangu, kukubali kwangu, hata unaponitolea toba 

yako. Ni roho yangu ambayo ilielekeza hatua zako hapa kwangu. Nimekuteua 

uwe tarishi wangu kwa ulimwengu. Kumbuka nilivyomchagua Maria  Magdalena 

kuwaambia wengine kuwa nimefufuka, sasa ninakuchagua kuuambia ulimwengu 

kwamba niko hai na ninasubiri hapa katika Ekaristi kwa ajili yao. Niko hapa 

kabisa, kwa mapendo katika Moyo wangu, uwezo katika mikono yangu kwa ajili 

ya kubadilisha maisha, kuponya hali ya kukata tama, kusamehe dhambi, kuwalisha 

wenye njaa, kuwaletea amani wale wanaosumbuka. Mwanangu, inaumizaje 

moyo wangu kuona mwanangu akiteseka naye akikataa kuja hapa ili kuondolewa 

maumivu katika mwili, akili na roho. Tafadhali nenda na wape wengine habari hii 

njema, washirikishe vile unavyojisikia, na nyakati hizi zina maana gani 

kwako.Nakuomba uwe tarishi wa mapendo, nitakuwa pamoja na wewe. 

TAFAKARI: 

Kristo katika Ekaristi huzama ndani kabisa ya maisha ya wale wanaokaa mbele 

yake na kuusikia upole wake na mapendo ya kudumu yasiyosahaulika. Anatugusa 

kiasi ambacho si rahisi kuelewa akibadilisha maisha kimuujiza. Bila kujali ni dini 

gani mtu anayoishika, wala hali ya mtu zamani ilikuwaje.Mapendo yake 

yanakumbatia wote. Nguvu ikaayo katika ukimya wa altare inatoka na kubariki 

ulimwengu. Mungu huona katika mioyo yetu na kutuwezesha  na kutuweka sawa. 

“Kwa kuwa hazina yako ilipo, ndipo utakapokuwapo na moyo wako” (Mt 6:21). 

“Mwanadamu huitazama sura ya nje, bali Bwana hutazama moyo” (1Sam 16:7). 

Nami nitawapa moyo mmoja, name nitatia roho mpya ndani yao; name 

nitauondoa moyo wa kijiwe katika mili yao, name nitawapa moyo wa nyama, ili 



waende katika amri zangu, na kuyashika maagizo yangu, na kuyatenda; nao 

watakuwa watu wangu, name nitakuwa Mungu wao (Eze 11:19-20). 

Sitapungukiwa kabisa, wala sitakuacha kabisa (Ebr 13:5b) 

SALA 

Yesu pendwa sana,ninakushukuru kwa kunipatia siku hii ya leo, uhakika wako wa 

msamaha wako wa upendo na wa kutukubaloi. Inapendezaje kujua wema wa 

mapendo Yako.Licha ya udhaifu wangu, kuanguka kwangu bado tu unanipenda. 

Bwana ninasikia ukiniita ili nitoke nje na kushirikisha mapendo yako nyumbani, 

kwa wale ninaokutna nao. Bwana, ninatambua watu wengi wanaoishi katika giza, 

upweke, na wanavumilia mateso  kwa sababu hawajawahi kusikia kwamba wewe 

ni Mponyaji. Bwana nimeshindwa kuachia uwezo wako kwa watu wengine. Leo 

nimejua  kwa mara nyingi nitakapoachia  nguvu yako kwa wenginendivyo 

nitakavyopokea Baraka zako na kijitolea  mwenyewe kama chombo chako cha 

kupeleka Baraka kwa watu wengine. Watafute watuwengine amabo wanatafuta 

mapendo na ukweli. Waongoze kwenye mwanga wako. Watafute waabuduo 

miungu ya uongo. Unawapenda na ulikufa kwa ajili yao. Jalia kwamba kwa 

njiaya sala zetu watabarikiwa na kuletwa karibu na wewe, watafute wale 

wanaoteseka kimwili, kiroho na kiakili, na wafariji katika majaribu yao. Bwana 

uwe mwenye huruma kwa wale waliogandamiza na kuumiza watu wengine. 

Wapeni moyo mpya, na fanya mwanga wako uangaze maneno yangu yote na 

matendo. Amina 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 

SIKU YA TANO  02/06/2021 

KRISTO ANAONGEA 

Njoo kwangu usiogope. Kitu cha pekee ninachotaka kuwaambia siku ya leo; Je 

unajua kuwa unaponitembelea utakuja kupewa tuzo? Hyupo anayekuja kwnagu 



akaondoka mikono mitupu. Utaweza kusikia habari njema; moyo wako utajazwa 

kwa mapendo na furaha. Utaona kuwa akili yako itapata mwanga. Utakapokaa 

kwa utulivu mbele yangu, utatatajirishwa zaidi ya unavyofikiria. Ninapenda 

uelewe hivi: Wewe ni mtu wa maana na wa pekee kwangu. Ninalijua jina lako. 

Jina lako limechorwa kwenye kiganja cha mkono wangu. Usijali vile 

unavyofikiria, ninakuona wewe kuwa mpendwa mmoja Yule niliyemwaga Damu 

kwa ajili yake na nikafa. Nimekubariki wewe kwa namna ya pekee. Nimekupa 

mapaji na uyatumiapo mapaji haya,yatazidi kuongezeka. Unakumbuka kijana 

aliyenipa mikate 5 na samaki 2. Namna hiyo niliwalisha watu wangapi? 

Nitakupokea chochote utakachonipa mimi na nitakitumia. Nipatie mikono yako, 

uinyooshe unielekezee, ili niweze kuibariki na kuifanya daima iwe wazi kwa ajili 

ya kushirikiana. Nipatie macho yako, ili niweze kuyabariki yaweze kuona  na 

kutambua mahitaji yaw engine. Nipatie sauti yako, nitaibariki na kuitumia ili wale 

watakaokusikia, wajazwe  furaha na mapendo. Nipe moyo wako name huo 

nikikupatia wa kwangu, ili  niweze kupenda kupitia. 

TAFAKARI 

Toa nawe utapewa katika kipimo mara mbili, hatuwezi kumzidi Mungu katika 

ukarimu.Jinsi nikaavyo katika ukimya na kumtolea sehemu aitumie kama 

apendavyo, Moyo wake wa Kiekaristi unafurahia na kwa kukurudishia, ana ahidi 

Baraka kuzidi ufahamu wetu. Nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu 

(Isa41:10). Atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake, katika 

utukufu, ndani ya Kristo Yesu (Flp 4:19). Nayaweza mambo yote katika yeye 

anitiaye nguvu (Flp 4:13). Sitapungukiwa kabisa, wala sitakuacha kabisa (Ebr 

13:5b). Chochote hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu (Rum 8:39). Mimi 

Bwana wako niko pamoja na wewe popote uendako. 

SALA 

Bwana ni vipi nimekuwa kipofu namna hii? Nimetesekaje kila wakati hata kukata 

tama kwa sababu siji kwako.Nyakati zingine, maisha yangu yamekuwa na 



mtitririko wa siku za kutokuwa na furaha zikikusikia ukiniita. Bwana, ninatakiwa 

kuwa mkweli kwako. Kulikuwa na nyakati ambapo nilijisikia umeniacha nawe 

kwamba sikuwa mwema ya kutosha na kwamba hujali kunisika tena. Unihurumie 

Ee Yesu. Siku ya leo ninaona jinsi nilivyokuwa mjinga, wewe ni mpole sana na 

rafiki mpendevu ambaye nina heri kuwa nawe. Wewe unayohamu moja ya 

kutoa, na kutoa, na badala yake unanitaka nitoe kidogo na hata kidogo hicho, 

ninashindwa kukupa. Bwana, ninakupa moyo wangu. Njoo Bwana, dondosha 

chini kuta za wivu, hasira , ubaridi, kujipendelea, sema neon la uponyaji katika 

moyo wangu, legeza maumivu ya ndani, na tuliza maumivu niliyonayo. Bwana, 

kwa niaba ya ndugu zangu na dada zangu duniani kote, ninakukaribisha wewe 

katika nyumba zetu. Nyumba zetu zinatoa kilio kwako. Wazazi waliotengana sasa 

hivi wanataniana. Maneno ambayo hapo awali yalihamasisha upendo sasa linaiua. 

Uwe na huruma Yesu kwa familia zote zirudishie amani na mapendo. Bwana njoo 

tena, uongee tena, uponye tena na uguse tena. Amina 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

SIKU YA SITA  03/06/2021 

KRISTO ANAONGEA: 

Karibu rafiki yangu sana nimekuwa nikikusubiri wewe. Ninayofuraha sana kwa 

kuwa umeamua kuja kutumia muda pamoja na mimi. Ni furaha iliyoje na faraja 

inayoletwa ndani ya mwangu Mtakatifu. Kukufanya wewe ujiandae na kuacha 

kila kitu na kutumia nyakati hizi pamoja  na mimi. Kusema kweli nitakutuza kwa 

kiwango amabacho huwezi kikitegemea. Moyo wangu unatoka kuwaelekea 

wanangu wanaoteseka. Ninyi ni watu mnaoteseka. Niko hapa wanangu ili 

kuwafariji kutokana na majonzi. Msiogope, elekeza mateso yenu na majonzi 

kwangu. Niruhusuni niwapende kwa mapendo ambayo hayana mwisho na yaliyo 

safi. Ni mapendo peke yake ambayo yanaweza kuwaridhisha katika mahitaji yenu 

yote. Kuweni na amani wapendwa wangu sitashindwa kuwatimizia mahitaji yenu 

yote. Kuweni wenye amani wapendwa wangu kamwe sitawatelekeza. Wakati 



mwingine utafikiri sijibuharaka sala zako, pengine kama hakuna kinachotokea. 

Laiti wanangu kama mngelikuwa na matumaini katika mimi! Niamini. 

Ninawapendeni kabisa bila masharti yoyote. Kuweni na imani name, yaamini 

mapendo yangu, kuweni na imani na uwezo wangu. Siwezi kuwaelekezi vya 

kutosha kuhusu MAPENDO yangu. Ninawapenda sana na kamwe kabisa 

sitawaacheni yatima. Niruhusu niyagange madonda ya roho zenu. Kubali 

niyafunike kwa damu yangu yenye thamani kubwa, ambayo ni mapendo yangu 

ninayomwaga kuwatakasa na kuwasafisha ninyi. Ninazo neema nyingi za kuwapa 

wanangu, lakini walio wengi wanakataa kuja kwangu kuzipokea na kuponywa. Je 

utakwenda uwafikishie mwaliko wangu? Niruhusu nikutumie ili kuwafikia hao. 

 

 

TAFAKARI 

Mbona maumivu yangu ni ya daima, na jeraha yangu haina dawa, inakataa 

kuponywa?Je, yamkini wewe utakuwa kwangu kama kijito kidanganyacho, na 

kama maji yasiyodumu? Kwa sababu hiyo Bwana asema hihi “ukirudi ndipo mimi 

nitakporejeza upate kusimama mbele zangu; nawe ukitoa kilicho cha dhambini 

katika kilicho kibovu, utakuwa kama kinywa change” (Yer 15:18-19). “Bwana 

anafadhili, ni mwingi wa huruma, si mwepesi wa hasira, ni mwingi wa rehema” 

(Zab 145:8). “Siku ile nitakapowatakaseni na maovu yenu, nitaifanya miji ikaliwe 

na watu, na palipobomolewa pajengwe tena” (Eze 37:23). “Nitawatakasa 

watakuwa watu wangu nami nitakuwa Mungu wao. “Ni mara ngapi nimetaka 

kuwakusanya pamoja watoto wako, kama vile kuku avikusanyavyo pamoja 

vifaranga vyake chini ya mabawa yake, lakini hakutaka” (Mt 23:37).  “Mimi 

nitawaponya kurudi nyuma kwao, nitawapenda kwa ukunjufu wa Moyo” (Hos 

14:4) 

SALA 



Yesu ninakushukuru kwa kunifanya nijione kwmba ninaalikwa kwenye nyumba 

yako. Nimekuwa nikizurura sehemu moja kwenda nyingine, toka kwa mtu huyu 

kwenda kwa Yule, nikifukuzia goli moja baada ya linguine. Wakati Fulani 

ninapata kuridhishwa kwa wazo la raha za muda tu lakini nikiwa bado katika 

shida zile zile. Bado wakati mwingine najisikia mtupu moyoni na akiliinakosa 

mafanikio .Wakati mwingine sitambui ni kitu gani nahitaji.Kitu nilichokuwa 

nikiitafuta, ni Yesu, sasa nimejua. Ilinifanya niwepo kwa ajili yako tu na kila hitaji 

la uwepo wangu kwako ninapata kitulizo. Sasa Napata wazo la mafanikio, ya 

kufika nyumbani na Yesu ninakusudia nitakaa. 

Bwana ninatambua kuwa uko hapa, katika wewe sala zangu zote zitajibiwa. 

Ninakubali mbinju, muda na namna amabyo utanijibu mimi, kwani ninaridhika 

kuwa unanijua, unajua kilicho chemakwangu na ambacho kinaweza 

kunidhuru.Mapendo yako kwangu kamwe hayawezi kuwa sababu ya kunipa 

n’nge pale ninapokuomba samaki. 

Yesu ninakutumainia ninakusadiki,  

Ninaamini mapendo yako kwa ajili yangu, ninajikabidhi kabisa kwa mapendo 

yako. 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 

 

SIKU YA SABA    04/06/2021  

KRISTO ANAONGEA: 

Njooni kwangu nyote mlio na furaha kwani nitafanya furaha ikamilike 

kikamilifu. Ninapenda kuwafundisha ni kitu gani kinachoondoa furaha ya 

kweli. Chuki zote, maudhi, kinyongo. Magomvi yasiyoisha, choyo, ubinafsi 

hizo ndizo sababu za kupora furaha. Jifunzeni kwangu, jinsi ya kutunza 

mioyo yenu safi, kuwa na uzuri na wema. Njooni kwangu nyie mlio na 



huzuni.  Je? Mnafikiri maisha hayajawatendea hai? Je, mipango yako 

imeshindwa? Je? Wale ulioweka matumaini kwao wamekusitisha? Je, 

maisha yenu yanaoekana kwenda mrama? Wanangu uko kwenye nafasi 

sahihi sasa. Ongea nieleze, toa yote yaliyo moyoni  mwako, Roho wangu 

anawajaza Amani, faraja na maelekezo. Kaa mbele yangu kadiri unavyotaka  

na utakapojisikia umefarijika na kuimarishwa, toka nje, nenda uwe 

mwakilishi wangu. Watafute wale waliosababisha mateso kwa wengine, 

wale waliopoteza matumaini. Mimi ninaitwa Mponyaji aliyejeruhiwa. 

Wewe uliyeteseka pia ni mponyaji unayeweza kuwaletea wengine   huruma  

na mapendo niliyokupa. Sasa nimekuchagua wewe kuwa mtume wangu. 

Ulikuwa na mateso   ambayo yamekuwa ni mafunzo kwako yamekufanya 

usikilize na kuleta uponyaji na tumaini kwa wengine. Ewe mwanangu siku 

nyingi nilikuwa nimejificha, kwa msaada wako, na uwezo wangu ukweli na 

mapendo ya ufalme wangu vinaweza kuachiwa ili kuenea. Wewe 

ungetakaje kuwa mtume wangu? 

 

 

 

TAFAKARI 

“Si ninyi mlionichagua mimi, bali ni mimi niliyewachagua ninyi; nami 

nikawaweka mwende mkazae matunda”(Yh15:16). “Nimtume nani, naye ni 

nani atakayekwenda kwa ajili yetu?”(Isa 6:8). “kabla sijakuumba katika 

tumbo nilikujua na hujatoka tumboni nalikutakasa; nimekuweka kuwa nabii 

wa mataifa”(Yer1:5). “Alimkuta katika nchi ya ukame, na katika jangwa 

tupu litishalo. Alimzunguka, akamtunza, akamuhifadhi kama mboni ya 

jicho” (Kum 32:10). “Enendeni ulimwengui mwote, mkaihubiri injili kwa 

kila kiumbe” (Mk16:15). 
 



SALA 

Yesu, kuja kwako kupokea faraja na baraka ni kitu kimoja, lakini kupokea 

agizo ni kitu kingine kama Musa. Mimi pia nataka kutafuta kisingizio kama 

Isaya. Mimi natambua kuwa sistahili kama yeremia, ninajikuta bila 

kujitayarisha. Bado naweza kukuta macho yako yakipenya ndani kabisa ya 

roho yangu. Ninaweza kukusikia ukiita kutoka kwenye ubinafsi wangu na 

kiburi, ninajua visingizio vyangu si vya kweli. Akili yangu inaelekea Kalvari 

na kukuona ukiteseka kwa ajili ya wanadamu. Nitakwenda Ee Bwana. 

Najua ni hali ngumu lakini uliniahidi kuwa hutaniacha niwe peke yagu. Yesu 

njoo uguse moyo wangu ulio baridi kwa cheche ya mapendo yako. Fungua 

macho yetu na legeza ndimi zetu ili tutangaze habari njema ya wokovu, 

Amani na mapendo. Uwezo wako katika ekaristi hauna mipaka. Kwa 

uwezo huo tutaweza kutoka. Utabariki siku ya leo na ujaze mioyo yetu kwa 

mapendo yako mengi na yaliyo safi. Bwana achia nguvu zako za kuponya 

zitoke kwenye altare hii. 

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 
 

             SIKU YA NANE 05/06/2021 

KRISTO ANAONGEA: 

Ewe mdogo njoo nikaribie – kaa karibu na mimi na shusha pumzi kwenye 

mapendo yangu makubwa na yasiyo na masharti. 

Kwa ajili yako nikawa mwanadamu  

Kwa ajili yako nikaishi 

Kwa ajili yako nikafa  

Kwa ajili yako nikafufuka. 

Kwa ajili yako ninaishi katika Altare. 



Ninajua maumivu ya siri kwa kila kumbukumbu, hofu isiyoonekana 

iliyofichika ndani ya moyo wako, mashaka, wasiwasi, kukata tamaa katika  

kilamoyo viko mbele yangu. Ninajua njaa ya wenye njaa, machozi ya 

wapweke, upofu wa waliokataliwa na uchungu wa waliofungwa. 

Nimefanya kila teso la  mwanadamu na hitaji lake liwe langu, ikiwa nguvu 

na upendo wangu utajulikana!njoo tafadhali njoo, usiombe yanayokuhusu 

mwenyewe tu, lakini pia kwa ajili ya watu wengine. Niletee wenye njaa, 

walemavu, walioanguka, wanaogandamizwa, wanaoshambuliwa, wenye 

kiburi,niletee watu wote. Nimekuja kuwaletea wongofu na wokovu. 

Niamini mimi, wanangu, kuweni mitume wangu katika sala na matendo. 
 

 

TAFAKARI: 

“Nami nikatafuta tu miongoni mwao, atakayelitengeneza boma, na 

kusimama mbele zangu mahali palipobomoka, kwa ajili ya nchi nisije 

ikaharibu, lakini sikuona mtu”(Eze 22:30). “Nimeweka walinzi juu ya kuta 

zako, Eee Yerusalemu; hawatanyamaza mchana na usiku. Ninyi wenye 

kumkubusha Bwana msiwe kimya” (Isa 62:6). “Bwana naye akampa Ayubu 

mara mbili kuliko hayo aliyokuwa nayo kwanza” (Ayu 42:10). 

 

SALA 

Bwana sifa na shukrani ni zako kwa ajili ya mambo yote uliyoyafanya 

mbele yetu. Siwezi kuona shaka juu ya mapendo yako hasa ninapokuona 

hapa altareni. Inua kiwango cha ufahamu wagu Ee Bwana, ili niweze kuleta 

kwa njia ya sala, mahitaji ya ulimwengu. Bwana wewe liyewalisha 

makundi, uwe na huruma kwa wenye njaa na wale walio katika hali ya 

dhiki ya kiuchumi, watimizie mahitaji yao kulingana na utajiri wako wa 

huruma. Unakuja kuleta Amani na mapendo na bado yote yaliyonizunguka 



ninaona mateso na vurugu, umwangaji wad au na majanga. Nani awezaye 

kutuokoa kutokana na wingi wa mateso na kukata tamaa? Ni wewe pekee. 

Wewe pekee uliyemwondosha shetani na kumponda. Ulifufuka kutoka 

kaburini na kushinda  kifo. Hapa kwenye altare nguvu yako haimaliziki. 

Mapendo yako ni yenye nguvu na hayana mwisho. Utuponyeshe na 

utusamehe, utuweke huru, nayo nuvu ya mapendo yako itulize hasira. 

Ponya uchungu wote, nyamazisha silaha zote za vita, waondolee mbali 

mashetani wote wa fujo na mateso waweke watu wako huru Ee Bwana. 

Amina.  

(Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

 
 

SIKU TA TISA 06/06/2021 

YESU ANAONGEA  

Furahini wanangu wadogo na toeni shukrani na sifa. Muda uliokaa pamoja 

na mimi haukuwa bure. Ni heri iliyoje kwako kuwa na uzima. Baraka kuu 

uliyopokea na paji la imani itakufanya ukamilike. Tayari umeshatambua 

kupata fadhili, maombi mengine yaliyofanyika yatasikiwa na kujibiwa kwa 

wakati. Jibu sala, ponya majeraha, lakini Zaidi ninaomba uniruhusu nifanye 

mambo kwa namna yangu – uniruhusu nijibu sala nionavyo – kwa wakati 

wangu. Kuweni na Imani na mimi, ninaelewa hali nzima, ninaweza kuona 

mbele siwezi kuruhusu maumivu yasiyo ya lazima. Njoo kwangu mara 

nyingi unavyoweza wakati ukiwa na kazi nyingi, walau ingia ndani kwa 

kunitembelea. Daima nitakukaribisha, nitakufundisha, nitakukumbatia na 

kukuweka huru, nitakujaza roho wangu na utaweza kurudi tena kwenye 

mazingira yako ukiwa mtulivu na mwenye Amani, ukiweza kukabiliana a 

matatizo ya siku husika. Nitakuwa pamoja na wewe ili kutuliza upepo mkali 

katika maisha yako. Katika siku chache hizi za mwisho umeweza kuona 



uwezo wangu. Shuhudia kwa mapedo yangu na nguvu. Waeleze watu 

wengine kuhusu mapendo yangu kwa ajili yao katika Ekaristi na muhimu 

zaidi waweze kuja kuniona mimi Mungu mpole, mpendelevu na wakati 

huo Mungu mwenye uwezo, katika maisha yenu. Eneza mwaliko wangu 

kwa watu wengine na rudi tena maana ninayo mambo mengi 

niliyowawekea.  

 

TARAKARI 

“Njooni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, 

nami nitawapumzisha. Jitieni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi 

ni mpole na nyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha nafsini mwenu”(Mt 

11:28-29). “basi nyeyekeeni chini ya mkono wa Mungu ulio hodari, ili 

awakweze kwa wakati wake; huku mkimtwika fadhaa zenu zote, kwa 

maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yako”(1Pet 5:6-7). “Bwana 

akubarikie na kukulinda , Bwana akuangazie nuru za uso wake, na 

kukufadhili; Bwana akuinulie uso wake na kukupa Amani”(Hes 6:2426). 

“Je, si mimi niliyekuamuru? Uwe hodari na moyo wa ushujaa. Usiongope 

wala usifadhaike  kwa kuwa Bwana Mungu wako, yu pamoja nawe kila 

uendako”( Yos 1:9) 

 

SALA: 

Bwana, umegusa moyo wangu katika siku hizi 9 nilipokuwa na wewe. Ni 

vyema kweli kuwa katika nyumba ya Bwana!Bwana, ninakusifu kutokana 

na Amani na Baraka nyingi nilizipokea (Zitaje Baraka ulizopokea). Maneno 

uliyonipatia ni roho na ni mwanga wa maisha. Kusema kweli Bwana 

nimenyanyuliwa na kuhuishwa. Nilikuja kwako nikiwa mdhambi, nilikuja 

kwako wakati akili yangu ilikuwa imepondeka kwa wasiwasi. Wakati roho 

yangu imejaa maumivu kutokana na upweke, majeraha, wakati moyo 



wangu unahuzunika kwa ajili ya wale nipendao. Nilikuja wakati mwingine 

mwili wangu ukiwa na uchovu na maumivu. Yesu wangu, ulinipokea. 

Ulinipa makao  katika moyo wako wa Kiekaristia –Ulinipenda na 

kuniponya na kunimwagia Roho wako kama maji ya maua. Na sasa Bwana 

mpendwa sana pamoja na moyo wa shukrani, ninainama mbele yako  

nikisema Asante sana. (Sali Rozari ya Huruma ya Mungu kwa ajili ya nia zako) 

YESU ANAONGEA  

Mwanangu, si lazima ujue mambo mengi ndipo unifurahishe; wewe 

unipende sana tu. Ongea na mimi kama ungekuwa unaongea na mama 

yako aliyekushika mikononi mwake. Je, huna mtu wa kumpedekeza 

kwangu? Taja majina ya jamaa zako, ya rafiki zako (baada ya kila jina eleza 

kile unachotaka nimtendee). Niombe mambo mengi, mimi napenda mioyo 

yenye ukarimu ambayo wao hujisahau kwa ajili ya watu wengine. Nieleze 

kuhusu wale walio maskini ambao unapenda niwasaidie, wagonjwa ambao 

umewaona wakiteseka, wadhambi ambao ungetamani wapate wongofu, 

watu waliofarakana na wewe  ambao wewe unataka kurudisha uhusiano, 

kwa ajili ya hao wote, Sali sala ya dhati. Nikumbushe kuwa nilishatoa ahadi 

ya kujibu kila sala inayokuja kwangu kutoka moyoni na hakika sala ya dhati 

ambayo tunasali kwa ajili ya wale tunaowapenda, na wanaotupenda. Je, 

huna fadhli unazotaka kuomba kwa ajili yako mwenyewe? Andika, endapo 

unataka orodha ndefu ya matamanio yako mahitaji yote ya roho yako – 

njoo na uisome mbele yangu. Niambie kiasi unavyojihurumia, ulivyo na 

kiburi, mkorofi, kiasi ulivyo mbinafsi, jinsi ulivyo mwoga, jinsi ulivyo 

mzembe, niombe mimi nikusaidie kujirekebisha. Ewe mwanangu maskini! 

Usiwe na haya! Mbinguni kuna watakatifu wengi waliokuwa na makosa 

hayo kama wewe; waliniomba , na polepole wakaweza kupona. Usisite 

kuniomba kumbukumbu nzuri ya mafanikio. Ninaweza kuwapeni kila kitu 



na daima pale paji hilo litakapoweza kumfanya mtu awe mtakatifu Zaidi. 

Je, siku ya leo unataka nini mwanangu? Lo! Ungelielewa kiasi gani 

ninatamani kukufanya uwe mtu mwema! 

Mimi nasoma ndani kabisa ya moyo wako. Wanadamu hudanganyika, 

lakini si Mungu, kuweni wazi. Je, unao uamuzi wa kuepuka nafasi za 

dhambi, kuachana na kitu kinachokufaya upotoke kutosoma vitabu 

ambavyo  vinasisimua mawazo yako; kuachana na urafiki wako na mtu 

yule ambaye si mshika dini, ambaye ukaribu naye unafadhaisha Amani ya 

roho yako? Utaenda na kuwa mkarimu  kwa yule mwenzako ambaye 

alikuudhi? Vizuri mwanangu, nenda sasa endelea na kazi yako ya kila siku, 

uwe kimya, mwenye huruma, mvumilivu, mkarimu na hapo kasha uniletee 

moyo ulio na uchaji Zaidi na wenye upendo. Kesho nitakuwa na fadhili 

mpya kwa ajili yako. 

 

 

WIMBO WA KUMTUKUZA MUNGU. 

Atukuzwe Mungu; 
Litukuzwe Jina lake Takatifu; 
Atukuzwe Yesu Kristo, Mungu kweli na mtu kweli 
Litukuzwe Jina la Yesu; 
Utukuzwe Moyo wake Mtakatifu; 
Itukuzwe Damu yake Takatifu; 
Atukuzwe Yesu katika Sakrament Takatifu ya Altre; 
Atukuzwe Roho Mtakatifu Mfarriji; 
Atukuzwe Mama wa Mungu, Maria Mtakatifu; 
Atukuzwe Maria aliyekingiwa dhambi ya asili; 
Atukuzwe maria aliyepalizwa Mbinguni; 
Litukuzwe jina la Maria, Bikira na Mama; 
Atukuzwe Mtakatifu Yosefu, mhumba wake mwenye usafi kamili; 
Atukuzwe Mungu katika Malaika wake na watakatifu wake. Amina.  

    


