
1 
 

                       

JUMUIYA YA ROZARI HAI ULIMWENGUNI 
TANZANIA. 

 

NOVENA KWA HESHIMA YA MT.FILOMENA MSIMAMIZI WA ROZARI HAI 
ULIMWENGUNI 

03/08/2020- 11/08/2021 

1.Kwa jina la Baba…… 

2.Utenzi/ Wimbo wa Roho Mtakatifu. 

UJE ROHO MUUMBAJI 

1. Uje Roho Muumbaji, 
Utazame roho zetu, 
Jaza neema za mbinguni, 
Ndani ya viumbe vyako. 
 

2. Unaitwa Mfariji, 
Paji la Mwenyezi Mungu, 
Chanzo cha uzima moto, 
Pendo mpako wa rohoni. 
 

3. Mtoa wa vipaji saba, 
Na kidole chake Mungu, 
Mwahidiwa naye Baba, 
Na msemesha ndimi zetu. 
 

4.  Tia nuru akilini, 
Na upendo mioyoni, 
Tegemeza miili yetu, 
Kwa imara ya kudumu. 
 

5. Ufukuze mashetani, 
Na amani tupe hima, 
Hivyo uwe kiongozi, 
Tuepuke ovu lote. 
 

6. Umjulishe kwetu Baba, 
Tukamjue pia Mwana, 
Tukakusadiki wewe, 
Roho utokaye kwao. 
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7. Atukuzwe Mungu Baba, 

Na Mwanawe mfufuke, 
Pia Roho Mtakatifu, 
Kwa milele na milele 
 
NIA ZA NOVENA 
1 .Kwa maombezi ya Mt Filomena tunaomba nguvu ya juu dhidi ya janga la Corona na 
tunawaombea wagonjwa wote uponyaji 

             2 Kwa maombezi ya Mt.Filomena tunaomba uongofu wa wakosefu. 

            3 Kwa maombezi ya Mt.Filomena tunaliombea kanisa Katoliki(Baba    
Mtakatifu,Maaskofu,mapadre,masista,Mabruda waseminari na walei Tuweze kudumu katika ahadi 
zetu za Ubatizo) 

4 Kwa Maombezi ya Mt. Filomena awaimarishe wanarozari Hai walegevu,awasimamie 
viongozi wote wa jumuiya hii ulimwenguni kote na alete ustawi wa Jumuiya ya Rozari Hai 
katika parokia zetu na Ulimwenguni kote. 

5 NIA BINAFSI….. 

 
 

3. ROZARI YA MT. FILOMENA . 

 Rozari hii ina punje 3 nyeupe na punje 13 nyekundu. 

  Kwenye Medali/Msalaba 

 Sali kanuni ya Imani              
Kuomba kuwa na Imani.  

  Kwenye Punje Nyeupe 3 

 Sali Baba Yetu × 3 
 Kwa heshima ya Nafsi Tatu za Utatu  Mtakatifu kama shukrani kwa neema zote zilizopatikana 

kwa maombezi ya Mt. Filomena. 

Kwenye Punje Nyekundu 13 

 Sali sala ifuatayo: 
Salaam, Ee  Mt. Filomena, amabaye ninakukiri, baada  ya Maria, kama mwombezi wangu kwa 
Mchumba wako wa Kimbingu, uniombee sasa na saa ya kufa kwangu. Mt. Filomena, binti 
mpendwa wa Yesu na Maria, utuombee sisi tunao kukimbilia. Amina. 
 

 Punje nyekundu 13 zinawakilisha  miaka 13 ambayo Mt. Filomena aliishi duniani. 

 



3 
 

SALA YA MWISHO: 

Salam, Ee mtukufu Mt. Filomena, ambaye ulimwaga damu yako kijasiri kwa ajili ya 
Kristo.Ninamshukuru Bwana kwa neema zote alizokujalia wakati wa uhai wako na hasa wakati wa kifo 
chako. Ninamsifu  na kumtukuza Yeye kwa heshima na ukuu ambao kwa huo amekuvika taji. Ninaomba 
unipatie kutoka kwa Mungu neema ninazoziomba kupitia katika maombezi yako.Amina. 

4. LITANIA YA MT. FILOMENA 

Bwana Utuhurumie. 

Kristu utuhurumie. 

Bwana Utuhurumie 

Baba wa Mbinguni Mungu, Utuhurumie. 

Mwana mkombozi wa Dunia Mungu, Utuhurumie. 

Roho Mtakatifu Mungu, Utuhurumie. 

Utatu Mtakatifu Mungu mmoja, Utuhurumie. 

Maria Mtakatifu, Malkia wa Mabikira, Utuombee. 

Mtakatifu Filomena, Utuombee. 

Mtakatifu Filomena, Uliyejazwa neema nyingi tangu kuzaliwa kwako, Utuombee 

-//-    Uliyejazwa neema nyingi tangu kuzaliwa kwako, Utuombee 

-//-    Mfuasi mwaminifu wa Maria, Utuombee 

-//-   Kielelezo cha Mabikira, Utuombee 

-//-   Hekalu la Unyen eyekevu amini, Utuombee. 

-//-  Mwenye bidii ya Utukufu wa Mungu, Utuombee 

-//-   Uliyeteswa mintarafu mapendo ya Yesu, Utuombee 

-//-  Mfano wa nguvu ya kudumu katika sala, Utuombee 

-//-   Usiye shindwa kwa usafi wa moyo, Utuombee 

-//-  Kioo cha matendo ya kishujaa, Utuombee 

-//-  Imara na usiyetishika mbele ya mateso, Utuombee 

-//-  Uliyepigwa mijeledi kama mchumba wako wa mbinguni, Utuombee 

-//-  Uliyepigwa mishale mfululizo, Utuombee 

-//- Uliyefarijiwa na Mama wa Mungu ukiwa umefungwa minyororo, Utuombee 
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-//- Uliyeponywa kimiujiza gerezani, Utuombee 

-//- Uliyefarijiwa na malaika katika mateso, Utuombee 

-//-  Uliyechagua mateso na kifo kuliko fahari ya kiti cha Ufalme, Utuombee 

-//- Uliyewaongoa walioshuhudia kifo chako, Utuombee. 

-//- Uliyeshinda hasira ya watesi wako, Utuombee. 

-//-  Mlinzi wa wasio na kosa, Utuombee 

-//- Msimamizi wa vijana, Utuombee 

-//- Kimbilio la maskini, Utuombee 

-//- Afya ya wagonjwa na wanyonge, Utuombee. 

-//- Mwanga mpya wa kanisa lililomo safarini, Utuombee 

-//- Unayeangamiza upagani wa ulimwengu, Utuombee 

-//-  Unayeamsha imani na nguvu za waumini, Utuombee. 

-//-  Ambaye jina lako limetukuzwa mbinguni na kuogopwa kuzimuni, Utuombee. 

-//- Uliyefanywa maarufu mintarafu miujiza ya ajabu, Utuombee. 

-//- Mwenye nguvu kwa Mungu, Utuombee. 

-//- Unayetawala katika utukufu, Utuombee 

-//- Msimamizi wa watoto wa Maria, Utuombee 

-//- Msimamizi wa Rozari Hai, Utuombee. 

Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za ulimwengu, Uturehemu Ee Bwana. 

Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za ulimwengu, Utusikilize Ee Bwana. 

Mwanakondoo wa Mungu uondoaye dhambi za ulimwengu, Utuhurumie 

5. Sala ya Novena kwa Mt. Filomena.(Isaliwe siku zote 9) 

SALA YA OMBI LA NOVENA. 

Twakuomba Ee Bwana, utusamehe dhambi zetu kwa maombezi ya Mtakatifu, Bikira na Shahidi, ambaye 
daima alikupendeza machoni pako kwa usafi wake wa moyo na kwa kuiishi kila tunu.Amina. 

Mtukufu Bikira na Shahidi, Mt. Filomena, nitazame ninapoanguka mbele ya kiti cha enzi ambacho Utatu 
Mtakatifu  sana umependa kukuketisha. 

Nikiwa na matumaini kamili  katika ulinzi wako, ninakuomba uniombee kwa Mungu, kutoka juu 
Mbinguni aniangalie kwa huruma  ninayejinyenyekeza kwako.Ewe Mchumba wa Kristo, nipe neema ya 
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kuvumilia mateso, niimarishe katika majaribu, nilinde katika hatari zinazonizunguka, uniombee neema 
zote ninazozihitaji na hasa …………………………(Sema nia za Novena na nia zako Binafsi). Zaidi ya 
yote, unisaidie katika saa ya kufa kwangu. Ee Mt. Filomena utuombee. Amina. 

Ee Mungu, Utatu Mtakatifu, tunakushukuru kwa neema ulizowapatia Bikira Maria mbarikiwa na 
mtumishi wako Filomena, ambao kwa maombezi yao tunaomba huruma yako. Amina 

 

6..SALA YA KUFUNGA 

 (kuombea nia zetu na walio wagonjwa: Salamu Maria ×3 

Tunakimbilia Ulinzi wako….. 

Kwa jina la Baba…… 

## Ufunguo: 

Alama hii:-//- katika Litania hapo juu inawakilisha Mt. Filomena. 

Novena hii inapatikana katika Kitabu cha Kanuni ya Rozari Hai UK.16.,(Programu ya Novena ya Mt. 
Filomena) 28-30, 31-32 

Na Kitabu cha Mt. Filomena “ Bikira Shahidi na Mtenda Miujiza’ UK. 49, 50-53 , 55-56 

# Fanya Majitoleo (mara moja ama mbili ndani ya kipindi cha siku za Novena) 

IMEANDALIWA NA NDUGU FORTUNATA  REHEMA  MASAKA 

MRATIBU  WA ROZARI HAI ULIMWENGUNI-MTANDAONI TANZANIA 

 Parokia ya Mt.Rita wa Kashia, Goba  

S.L.P 90592 

Dar es Salaam. 

Tanzania-E.A 

 Web; www.rozarihai.or.tz                                                        

Email; rozarihaitanzania@gmail.com 

Mob; 0717558222/ 0754283940 

 

Avee! 

Mapendo ni ya Milele 

Tusalin Daima! 

Sala ni Mafuta ya Watakatifu 

http://www.rozarihai.or.tz/
mailto:rozarihaitanzania@gmail.com

