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NJIA YA MSALABA            

TAFAKARI YA MT. PADRE PIO 
KITUO CHA KWANZA 

Yesu anahukumiwa afe. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu. 

Fikiri jinsi ambavyo Yesu alipigwa mijeledi na kuvikwa taji la miiba na kuhukumiwa na 

Pilato bila ya  kosa lolote, afe juu ya msalaba. 

“Bwana wetu mwenye huruma anakuja kwa upendo kunisaidia wakati wa majaribio 

makubwa sana na kama baba mwenye upendo, ananifariji na kuniimarisha mara kwa 

mara katika njia ya msalaba.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

 

KITUO CHA PILI  

Yesu anapokea msalaba. 

- Ee Yesu tuakuabudu,tunakushukuru, 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa msalaba wako mtakatifu. 
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Fikiri jinsi Yesu alivyokubali mbele ya Mungu  kuchukua na kuelemewa na msalaba  na 

kufia juu  yake kwa ajili ya wokovu wetu. 

“Situmaini kupunguziwa uzito wa msalaba wangu, kwa sababu ninaona furaha kuteseka 

pamoja  na Yesu. Ninapotafakari msalaba juu ya mabega ya Yesu, naimarika na 

kushukuru kwa furaha takatifu.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA TATU  

Yesu anaanguka mara ya kwanza. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu. 

Tafakari kuanguka kwa Yesu chini ya msalaba mara ya kwanza, akipigwa na askari, akiwa 

na taji la miiba  kichwani na damu ikitiririka. Alisimama, akaubeba msalaba wake na 

kuendelea na safari ya ukombozi. Yesu alikuwa amedhoofika sana kwa kuwa askari 

walikuwa wanaendelea kumpiga bila huruma na aliaaguka mara kwa mara. 

“Upendo wa dhati unajidhihirisha unapoteseka kwa ajili ya yule tunayempenda kama 

Mwana wa Mungu alivyoteseka kwa upendo wa dhati. Hakuna shaka kwamba msalaba 

uliobebwa kwa ajili yake unaweza ukalinganishwa sawa na upendo kwetu.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

 

KITUO CHA NNE 

Yesu anakutana na Mama yake  

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 
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Tafakari hali ya Mama Maria na Yesu walivyokutana na uchungu waliokuwa nao 

mioyoni mwao. Waliangaliana kwa mioyo yenye upendo iliyokuwa katika mateso 

makali na huruma nyingi. 

“Ninamwomba Bikira wa Mateso atujulie kutoka kwa mwanae mtakatifu sana 

atuangazie kila mara neema ya maajabu ya msalaba na tuneemeshwe kwa mateso yake. 

Tunamwomba Bikira Mtakatifu atujalie upendo wa msalaba wa mateso na wa uchungu 

kwa kuwa yeye ni wa kwanza kuishi injili katika ukamilifu wake na katika mahangaiko 

yake, atujalie msukumo wa kumfuata mara.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA TANO  

Simoni wa Kirene anamsaidia Yesu. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari hali aliyokuwa nayo Yesu aliposaidiwa msalaba na Simoni wa Kirene. Wayahudi 

walipoona Yesu anazidi kudhoofika walihisi angeweza kufa kabla ya kuwambwa 

mslabani. Hivyo walimlazimisha Simoni wa Kirene kuubeba msalaba wa Yesu. 

“Yesu anajichagulia nafsi na kati ya hizi, ingawa mimi sistahjili amenichagua mimi 

kusaidia katika kazi ya kuwakomboa watu. Na kadri hizi nafsi zinavyoteseka bila 

kufarijika ndivyo zinavyozidi kufanya mateso ya Yesu yapungue. Ndiyo maana natamani 

sana kuteswa bila kufarijiwa na kwa jinsi hii Napata furaha.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA SITA 

Veronika anapangusa uso wa Yesu. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 
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- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari ujasiri aliokuwa nao Veronika wa kupangusa uso wa Yesu bila ya kuogopa askari 

na jinsi alivyozawadiwa picha ya uso wa Yesu juu ya kile kitambaa. 

“Kama nikijua mmojawapo ameumizwa kimwili au kiroho , nifanye nini mbele ya 

Bwana kumwona yule mtu ameondokana na maovu haya nitalazimika kwa  utashi 

wangu kuchukua mateso hayo. Nitajipatia matunda ya mateso haya, kama Bwana 

angeruhusu.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

KITUO CHA SABA 

Yesu anaanguka mara ya pili. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari tendo la Yesu kuanguka mara ya pili chini ya msalaba na kujitonesha madonda 

aliyokuwanayo na kuamsha upya mateso aliyoyapata tangu mwanzo. 

“Ndiyo, naupenda msalaba na ni msalaba tu. Naupenda kwa sababu kila mara nauona 

kwenye mabega ya Yesu. Sasa Yesu anaona moja kwa moja kuwa maisha  yangu na 

moyo wangu vyote vimeweka nadhiri kwake na mateso yake.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITO CHA NANE 

Akina mama wanamlilia Yesu. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari kitendo cha wanawake  waliokuwa wanamlilia  yesu kwa huzuni walipokutana 

naye akiwa amebeba msalaba,na yale maneno aliyowaambia : Enyi binti wa Yerusalem, 

msinililie mimi, bali jililieni nafsi zenu na watoto wenu.”(Luka 23:28) 
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“Usiwe na hofu kwa kuwa muda wa majaribu ni mrefu sana. Ukombozi tunaufikia baada 

ya kuvuka bahari yenye dhoruba ambayo kwa kawaida huhatarisha imani yetu. Mlima 

wa Kalvari ni watakatifu lakini kutoka hapo tutaenda mlima mwingine unaoitwa Tabor.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA TISA 

Yesu anaanguka mara ya tatu. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari kuanguka kwa Yesu chini ya msalaba mara ya tatu. Yesu alikuwa amedhoofika 

hawezi kutembea  nguvu zilikuwa zinamwishia na askari waliendelea kumpiga bila 

huruma. 

“Usisahau kwamba inapofika saa ya mateso ninakuwa mbinafsi, kwa kuwa nataka 

kuteseka peke yangu, licha ya kwamba sina subira kwenda kwa Kristu, inabidi nijilaumu 

kama niliomba nisiteseke angalau mara moja kwa muda, au mbaya Zaidi, kama wengine 

walijaribu kuchukua fadhila hii kutoka kwangu.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUMI 

Yesu anavuliwa nguo. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari udhalimu aliofanyiwa Yesu wa kuvuliwa ngo zilizokuwa zimegandamana na 

madonda yake. Walizibandua kwa nguvu na kumtonesha madonda yake. Hawakuwa na 

huruma kwa Mkombozi wetu waliendelea kumfanyia vitendo vya ukatili. 
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“Yesu ananiambia kwamba katika upendo yeye ananifurahisha lakini katika huzuni mimi 

ninamfurahisha yeye. Anapohitaji nijue kwamba ananipenda, ananishirikisha katika 

madonda, miiba na mateso makali. Anaponitaka nifurahi anaujaza moyo wangu na roho 

moto.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUI NA MOJA 

Yesu anasulibishwa msalabani. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari Yesu alivyowambwa kwenye mti wa msalaba kwa kupigiliwa misumari na 

kuachwa afe juu yake. 

“Yesu pekee anaweza kuelewa ninavyoteseka, ninapojiandaa kwa ajili ya tukio la huzuni 

la Kalvari. Hakuna mtu anayeweza kuelewa nafuu anayoipata Yesu wakati mtu 

anaposhiriki siyo tu mateso yake, lakini pale ambapo nafsi ya upendo inaposhindwa 

kuomba huruma na kushiriki mateso.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUMI NA MBILI 

Yesua anakufa Msalabani  

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari mateso na maumivu aliyoyapata Yesu juu ya msalaba kwa masaa matatu (3) 

mpaka alivyokata roho. 

“Ni kwa jinsi gani lilivyo tamu jina la Msalaba! Chini ya Msalaba, nafsi zimevalishwa 

mwaga na kumulikwa na upendo. Hapa nafsi zinapokea mbawa ambazo zitazinyanyua 
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juu Zaidi. Tunaomba msalaba huu uwe kila mara kitanda chetu cha mapumziko, shule 

yetu ya ukamilifu, urithi wetu wa upendo. Mungu umenifanya niamini kuwa sitashuka 

juu ya msalaba kamwe.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUMI NA TATU. 

Yesu anashushwa malabani. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari kitendo cha Joseph na Nikodemu cha kuchukua mwili wa Yesu juu ya msalaba 

na kumpatia mama yake ambaye aliukumbatia kifuani mwake. 

“Ninajua vyema kwamba msalaba ni ahadi ya upendo, msalaba ni dhana ya msamaha na 

upendo ambao haujalishwa na kushibishwa na msalaba siyo upendo wa kweli. Nina 

hamu kubwa kuteswa kwa ajili ya upendo wa Yesu.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUMI NA NNE. 

Yesu anazikwa kaburini. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari kitendo cha mitume kubeba mwili wa Yesu kwenda kuzika; wakiwa na mama 

yake ambaye aliuweka mwili wa mwanae kaburini kwa mikono yake. 

“Natamani kufa au kumpenda Mungu, ama kifo au Upendo, kwani maisha bila upendo 

ni mbaya Zaidi ya kifo.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 
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K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

KITUO CHA KUMI N TANO  

Yesu amefufuka. 

- Ee Yesu tunakuabudu, tunakushukuru. 

- Kwa kuwa umewakomboa watu kwa  msalaba wako mtakatifu 

Tafakari kuwa mwenye dhambi au kutokuwa na dhambi pekee siyo muhimu kabla ya 

muujiza wa Kristu. Jambo muhimu ni kuwa na Imani na matumaini tunapokuwa 

tunashuka mlima Kalvari tukiwa na mioyo iliyofunguka kwa upendo wa Kristu; tunaweza 

kushuka  mlima Golgota pamoja na Maria kama hatuna dhambi na kuzitibu na 

kubadilika kuelekea kwenye ufufuko na kukutana na Baba yetu wa mbinguni. 

“Usiogope shida, kwa sababu hiyo nafsi yako inawekwa chini ya msalaba ambao 

utakupeleka hadi kwenye milango ya mbingu, ambao utamkuta yule aliyeshinda kifo, 

ambaye atakutambulisha  kwenye furaha ya milele….. Mateso makali ya Kristu inabidi 

yawe akilini mwako kama unataka kushiriki katika ushindi wake.” 

Baba yetu – Salamu Maria – Atukuzwe Baba. 

K. Ee Bwana, utuhurumie W. Utuhurumie 

K. Roho za waamini marehemu wapate rehema kwa Mungu wapumzike kwa Amani. W. 

Amina. 

 

REJEA: 

Sala na Novena kwa Mt. Pd. Pio: Na:St. Paulines 

 

Aveee! 

“Mapendo ni ya Milele.” 

F. Masaka 


